jupi1402

Win8 chạy nền ram mấ khoảng 600mb, nên nâng cấp thêm thanh ram 1gb nữa là chạy phà phà khỏi lăn tăn.

Mình xài Ram 1G chạy windows 7 64bit vẫn mượt bình thường nhé bạn . Mình khuyên không xài windows 8 vì windows 8 mới ra và còn khá nhiều lỗi + chưa hỗ trợ một số phần mềm + khó Cr-ack bản quyền .

Bạn thì pro rồi . Mình gà nên lũy ý vậy thôi . bão về làng."rìu vàng" là đây

12_43

Bạn có thể xài windows 8 nhưng máy sẽ chẳng có cài thêm được gì nữa đâu, lướt web cho vui thôi.

ductamtcnh3

Mình xài Ram 1G chạy windows 7 64bit vẫn mượt bình thường nhé bạn . Mình khuyên không xài windows 8 vì windows 8 mới ra và còn khá nhiều lỗi + chưa hỗ trợ một số phần mềm + khó Cr-ack bản quyền .

Bạn thì pro rồi . Mình gà nên lũy ý vậy thôi . Đùa à? Cho cái video quay lại quá trình lướt web trên windows 7 x64 với 1GB ram xem nào. windows 7 32 bit chạy còn giật nữa là 64 bit.

Kenly

Bạn thì pro rồi . Mình gà nên lũy ý vậy thôi . Ghê thiệt. windows XP mình còn giựt tè le mà bạn W7 64bit mà vẫn mượt thì bạn làm mình ngạc nhiên đó. Cho xem cái video làm chứng thực cái đi nào. Không lại bị "ăn gạch" đấy

ly_quochuy1812

mình vừa cài xem thế nào....riêng windows vừa chiếm ~50% ram roi...chạy thêm chrome nữa >70% ..... Thì đúng là thế mà. Tối thiểu là Ram 1GB mà. Muốn dùng thì kill mấy tiến trình không cần thiết đi

Curtiss

RAM 1Gb chạy windows 8 tốt hơn không nên dùng các trình virut nặng như KIS hay NIS, vì mỗi lần dùng chrome dẽ kéo RAM lên 800-900 Mb, mình vừa thử

kjbum_hat

có ai hok lũy ý tư vấn em cái ... hiện nay em muốn mua 1 cái máy tính (máy bàn) thì tầm 10 triệu ( laptop thi tầm 17 triệu ) em mua máy với mục đích trơi game ...mà game em đang trơi là WOT ( Wot of tank) game nặng ai có cách ji từ vấn giúp em dc 0 .để em trơi game đó dc ngon và nuột . thanks các bạn Bác lập tóp mới đi còn muốn chơi wot of tank thì mua thêm cái card màn hình hd6670 là ngon rồi. Ram 4gb thôi là chơi gần như low hết các game nặng trên đời này rồi. CPU chỉ cần như thớt là được. Mà game online thì nên quan trọng cả vấn đề đường truyền nữa

P/s Bác thớt tốt nhất sắm thêm 2 cái ram 2gb còn cái cũ đồng nát đi thì mới xài đủ. Ram 1gb mà chơi windows 7 windows 8 thì không chơi được trò gì đâu. Lên trình duyệt lag lắm. Đầu tư 400k mua ram là đủ rồi

dung2420

Ram giờ này rẻ hều à? Bạn bỏ thanh 1 Gb kia rồichiến luôn 2 thanh với tổng dung lượng 4Gb thì hồ mà chạy.

Các chủ đề có liên quan khác