Alison_Blog

mới cài windows 8 dùng được 2 ngày. nhìn chung rất tốt nhưng chỉ có IDM là dùng chậm đi, dùng windows XP download lick MF tốc độ trung bình 400-500kb/s nhưng từ khi dùng windows 8 thì download cao nhất chỉ được 200kb/s có khi chậm đến còn 20-30kb/ giây.

vấn đề này là thế nào? bác nào dùng qua rồi chỉ dùm nhé. đang dùng IDM 6.09 full Cr-ack.

đây là lỗi của windows 8 hay link MF 2 hôm nay quá tải??? hay là IDM không phù hợp với windows 8 ... bác nào pro vào chỉ giúp nhé thank.

hiện mình đang dùng firefox 17.1.

youandme_blog

Mình xài windows 8, tốc độ dow còn dc hơn windows 7 đấy, toàn hơn 600kb/s thôi

Bạn dow bản IDM mới nhất về mà dùng xem có cải thiện dc gì không nha

hakhoai

mới cài windows 8 dùng được 2 ngày. nhìn chung rất tốt nhưng chỉ có IDM là dùng chậm đi, dùng windows XP download lick MF tốc độ trung bình 400-500kb/s nhưng từ khi dùng windows 8 thì download cao nhất chỉ được 200kb/s có khi chậm đến còn 20-30kb/ giây.

vấn đề này là thế nào? bác nào dùng qua rồi chỉ dùm nhé. đang dùng IDM 6.09 full Cr-ack.

đây là lỗi của windows 8 hay link MF 2 hôm nay quá tải??? hay là IDM không phù hợp với windows 8 ... bác nào pro vào chỉ giúp nhé thank.

hiện mình đang dùng firefox 17.1. tăng tốc độ download lên vào options...> connection....> ở thẻ connection type/speed chon tốc độ tải cao nhất Lan 10Mbs. ở dưới có dòng default max. conn.number chọn 16 để tăng số kết nối lên

còn nếu vừa làm như trên mà vẫn chậm thì cài lại IDM phiên bản mới nhất rồi tùy chỉnh lại coi được không

Roark

Mình xài IDM 6.12 bản build 26 xài max đường truyền. windows 8 không "chơi" với đồ cũ nha bạn.

Glenn

thank các bạn nhé. sau khi dùng em IDM 6.12 buil 26 Cr-ack xong thì tốc độ ngon lành ^_^ hài nhỉ down nhanh hay chậm do mạng liên quan gì tới windows hay idm

bin8291792

CÓ khi bạn chưa update driver mạng hài nhỉ down nhanh hay chậm do mạng liên quan gì tới windows hay idm xin lỗi 2 bác nhé tình hình khi dùng 6.09 thì tốc độ 100-200 có khi còn 20-30kb/s. nhưng khi cài 6.12 build 26 thì tốc độ 400-500 như cũ thì => do idm 6.09 không KẾT hợp với windows 8 rồi chứ còn gì nữa.

nguyen_manh_h

công nghệ của IDM là chia file để tải trước h vẫn thế, dùng bản 3. so với 6. khác nhau cao lắm 50KB/s trên thực tế thì máy của tớ khác nhau đến 200kb/s đấy bác ày

Hadrian

dùng thủ bản IDM 6.12.26 đi

link: (copy/paste)

cài đặt xong copy file Cr-ackIDM.exe vào ổ cài đặt rồi chạy/patch phát là oke!

tiếp đến mở IDM lên vào options chọn thẻ connection chỉnh các thông số sau rồi test lại thử nha!

cần thiết dùng thêm tweekmark pro 3.14 hỗ trợ thêm cho IDM!

Các chủ đề có liên quan khác