Faraji

Pro nào trên Forum có bản Unikey dành cho windows 7 x64 cho mình với nha... mình có down ở trên mạng ùi... nhưng không hiểu sao.. chạy được 1 lúc. y rằng lại không ghõ được TV... mà Unikey vẫn để ở chế độ ghõ TV... dùng như thế ức quá... mà không khắc phục được... MOng AE ai có bản nào chạy ổn định cho mình nhé! thanks

caodung_1101

Của bạn đây:

Bản này mình dùng lâu rồi trước khi có tin unikey bị cài virut cứ yên tâm

Destrey

Hic... vẫn bị... Ghõ chữ rõ là ở chế độ TV mà không ghõ được... ấn đi ấn lại mấy lần chuyển đổi E -> V mới được

Bác nào có c ho E xin bản ngon cái

kenshin7611

mở language bar ( biểu tượng chữ EN dưới góc phải)/setting/add, tìm chọn vietnamese(vietnam)/ chọn vào vietnamese và ink correction/ok

có thể cài đặp phím tắt cho chuyển đổi giữa gõ US và Vietnamese

chuyển chữ EN sang TV để gõ tiếng việt

khi gõ tiếng việt có thể gõ không cần unikey( bản mã này khác unikey)

nhưng nếu dùng unikey thì nhanh hơn( khỏi phải xem bản mã của nó) và không bị lỗi( kể cả khi viết trong stick note)

kiniem_12

Của bạn nè

Chính hãng luôn nha Hàng của bác đâu phải chính hãng. Trang chủ đúng của nó là:

unikey.org

le.thehien

tui cũng dùng windows 7 64 bit đây dùng unikey có sao đâu bạn nên xem lại bản windows của mình đi

hong_khanh2304

Chuẩn đâu mà chuẩn. Hàng chính hãng.
bác này cho link trang chủ chính hãng nè

Cái lỗi bạn k gõ được bạn thử gỡ unikey ra

rồi vào run-rededit-edit và tìm cái gì liên quan đến unikey xóa hết đi

rồi cài lại với bản tải từ trang chủ unikey xem ntn nhé

q_thangdhkt

tui cũng dùng windows 7 64 bit đây dùng unikey có sao đâu bạn nên xem lại bản windows của mình đi Xem lại bản windows gì bạn? Cũng có vài trường hợp bị như thế, chứ có riêng bạn ấy đâu mà cần xem bản win? Mong bạn chỉ điểm thêm...

Skippere

k được thì chơi gõ TV.tặng bạn

longcula

Theo mình thấy đối với windows 64bit x64 thì chỉ có 2 phần mềm sau chất lượng tốt là

+ Dot Net Key

+ Unikey 4.0 RC2 x64 (bản gốc trên trang chủ của nó nhé)

Còn những bản Unikey khác vừa bào chế lại đa phần chỉ sử dụng tốt trên windows 32bit x86. Riêng chạy trên x64 thì nó chạy không ổn định và chỉ dùng tốt với các ứng dụng x86 trên Windows 64bit mà thôi. Ví dụ như Yahoo Messenger thì gõ được, riêng notepad x64 thì lúc được lúc ko.

Các chủ đề có liên quan khác