Cấu hình em nó bây giờ (Đời 8x 9x):

Main: P5LD2

Cpu: Pentium D 820 - 2.80Ghz

Ram: 2GB

VGA: 7300SE/7200GS Nvidia GF

Vấn đề: Hiện bây giờ con này cực kì "mục nát". Chơi game pen 4 còn giật, xem phim không được HD, chơi game web còn giật nốt.

Copy từ máy ~> USB, thẻ nhớ, ổ cứng di động (1mb/s)

Cần hỏi: Liệu bây giờ thay chip Intel Core2 Duo Desktop E6420 thì có khỏe hơn không?

Xem phim, chơi game ngon hơn con cũ không, bởi vì bây giờ viết bài này nó còn không ổn định nữa là.

may_bee

thay chíp lên 3.1 GHZ lướt vi vu thay chíp nhịp xung cao thì nó sẽ chạy nhanh hơn

nhuy201

thường thì thay chip máy sẽ nhanh , tất nhiên là với chip xung nhịp cao hơn nhé ! nhưng nó còn phụ thuộc vào phần cứng cũ của bạn nữa , ổ cứng , ram v...vvv , nếu kém thì tốc độ thay đổi cũng không đáng kể

phuthanhled

Mình có 2 cái HDD, 2 cái Thailan thì phải.

1, 40GB (có lẽ mục rồi)

2, 160GB mới mua hàng 2nd... dùng cũng tốt. Có lẽ nên để con này làm master, con kia làm slave vậy ~?~

Brentley

Bạn thay chip mới nên ưu tiên thứ tự sau:1. BUS(MHz), 2.Cache(KB,MB), 3.Tốc độ xử lý (GHz) nhé, nên tìm hiểu kỹ rồi hãy đi mua. Bạn hãy test ổ cứng trước đã, không chừng bị bad sector rồi đó.

Thỉnh thoảng cái ổ cứng 40gb nó kêu xoạch xoạch 1 tiếng rồi hết.

Có phải đó là bị bad không cậu ?

vietanhstyle1

Có phải đó là bị bad không cậu ? nếu kêu nhiều lần thì.có thể là badsector rồi bạn ơi. mình vừa đi 1 cái nên nghe cái tiếng rẹt rẹt là ớn lắm. đi luôn cái ổ 500Gb.

quay lại chủ đề nhé.

Mình chỉ muốn chơi game online như CLTB thôi, vào mạng, lướt web, design mượt, xem phim HD là okê rồi. (1)

Chắc do con ổ cứng của mình lâu không thay rồi cho nên nó bị bad sector thôi. (thay sau)

Giờ các bác tư vấn cấu hình đó cần thay hoặc thêm thứ gì để đủ yêu cầu (1) chưa. Thanks

winnie30101992

Khoan vừa nhé bạn, Main của bạn phải là R2.0 hay hơn thì mới chạy được Core 2 (xem trên Main hay trên hộp đựng Main) Cũng có người nói chỉ cần update BIOS là chạy được nhưng cái này không chắc chắn lắm, không nên liều vì không được thì phí tiền mua Chip. Vậy trước hết bạn kiểm tra lại có đúng là R2.x ko, được thì mới thay. Ổ cứng thì nên dùng ổ 160GB mới hơn, cái 40GB chắc là dạng ATA cũ nên chậm. Có tiền thì thay card VGA nữa, mua cái 8600GT hay 9600GT cũ là ổn, giá cũng chỉ vài trăm k thôi.

vuabongdem113

Muốn máy chạy mượt đầu tiên cái hệ điều hành phải oke đã! Core i7 mà gặp Os trời ơi thì cũng thua.

Máy bạn giật thì nên xem lại cái ổ 40GB, thao nó ra xem máy còn giật ko(thường thì loại HDD này h chết là đúng)

Có phải đó là bị bad không cậu ? ổ loạch xoạch bị hư động cơ và xài cỡ 3 tháng là chết hẳn nha

Willesone

Ổ cứng sắp die rồi, nên sao lưu dữ liệu đi nếu còn kịp Ổ 40GB là ổ C mà, cần gì dữ liệu ^^

Mình không biết main mình là R2 hay không, nhưng xem thông tin trên asus thì con main này hỗ trợ Core 2 Duo bạn à.

Có lẽ R2 là dòng này chăng: *Only PCB R2.0(or higher) support Intel® Core™2 processor

Clarke

Đấy là dòng chú KẾT đó bạn. Only PCB R2.0(or higher) support Intel® Core™2 processor tức là Chỉ PCB R2.0 (hay cao hơn) hỗ trợ Core 2. R2.x là phiên bản được sản xuất và bán ra sau nên mới hỗ trợ Core 2. Bạn phải xem trên Main nhà bạn đang dùng (mở thùng máy ra nhìn trên Main), hay trên hộp đựng Main, nó có in đó, đại loạicoi nhưP5LD2 R2.0, P5LD2 Rev.2, cứ tìm quanh quanh chữ P5LD2 đó là thấy

ngoctantstc

mình thấy mỗi dòng Rev 1.03 hay sao ý.

giờ mới tìm hiểu ra, không chiến được core 2 duo rồi, main cùi quá ~?~

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác