Fugeltun

mỗi lần mình tắt máy wa thời (gian) gian dài mở lên là bị lỗi nay khi khởi động màn hình windows 7

Vệ sinh toàn bộ máy, đặc biệt là các khe cắm ram bạn nhé, thay kem tản nhiệt cpu luôn! tiện thể cho mình hỏi cái này là như nào với......

thlinh88

tiện thể cho mình hỏi cái này là như nào với......

Có thông tin đó bạn, trang web bạn truy cập vừa bị chặn bởi Cục công nghệ cao bộ công an để điều tra!

tran.thikhanh

mỗi lần mình tắt máy wa thời (gian) gian dài mở lên là bị lỗi nay khi khởi động màn hình windows 7
Lỗi màn hình xanh đó bạn, kiểm tra ram coi thử vừa gắn chặt chưa, về phần mềm thì coi thử có xung đột hay thiếu driver gì ko, sử dụng phần mềm blue screen view để biết nguyên nhân nhé!

Chet

Lỗi màn hình xanh này cũng có thể do xung đột phần mềm, bạn xem gỡ vài chương trình vừa cài vào máy ra thử

phần mềm thì không phải rồi, mình cài may windows khác cũng bị,cứ tắt máy wa thời (gian) gian là bị ah,ve sinh lại máy cung bi

Niall

khong bi cái nào het ban,ram tot,hdd không bad nen minh moi can tim chinh xac loi đó.mình so minh test ram không kỹ,minh dem ra bao hanh phong vu kiem tra noi cung bt

Gilley

mình cũng có ram mua ở tiệm đem bảo hành test dump lúc nào cũng báo ok mình về test bằng memtest86+ trong windows thì lỗi dùng rightmark test cũng lỗi. (nên dùng nhiều hơn 1 tool để test có kết quả chính xác hơn).=> chổ bảo hành toàn báo không lỗi chỉ kêu cài win. Nếu lỗi ram họ sẽ phải đổi cây khác Mình chụp hình test lỗi ram đem lên Viễn Sơn nơi cung cấp ram kêu họ kiểm tra sau 4 ngày đổi cây khác hết bị Đừng tin hết vào bảo hành, nên tự test nếu có điều kiên.

Ngoài ra, dump có các nguyên nhân chủ yếu sau bạn test dần nếu có time:

1.Ram,khe cắm ram có lỗi ko, HDD có bad ko.

2.Test Hệ điều hành bằng cách vào windows mini nếu không dump thì windows lỗi. (bạn cài windows rồi nên có thể bỏ qua)

3.Test Driver có KẾT hợp không cách kiểm tra vào safemode nếu không dump => driver lỗi.

4.Do cài antivirrus nhiều ch trình quá.

5.Main ken ram (ít nghe nói nhưng có TH bị).

.....

manenllyha2001

Nguyên nhân gây ra lỗi màn hình xanh này có thể do phần cứng và cũng có thể là phần mềm.

- Với phần cứng theo m bạn nên vệ sinh RAM, lau khe cắm và chân RAM, cắm sang khe khác.

- Với phần mềm thì có thể bản vừa dùng bản windows hay ghost k chuẩn (Dễ xảy ra ghi các bạn dùng các bản ghost)=>Khắc phục cài lại H.Đ.H

kudarka_1

Lỗi mà hình xanh.

Rất nhiều nguyên nhân như tất cả người nói

Bạn test từng thứ 1 mới biết được

duybeo_ngo_hihi

lỗi này bắt nguồn từ cả phần cứng lẫn phần mềm nên rất khó xác định, mình bị màn hình xanh với 2 phần mềm ghi đĩa là nero và ultraiso nhưng chịu chưa khắc phục nổi

linhnguyen_1003

vậy mình bỏ đĩa windows xp vào cài bị màn hình xanh là do RAM hả Cài đặt windows gì ở đây nữa bạn

khi cài windows xp cái bước đầu tiên nhấn Esc để tiếp tục thì bị dump đấy cậu , nhiều ông cố bà nội không biết cứ Ram này Ram nọ nhưng thật ra nó chưa tích hợp driver sata nên dump thôi

Lần đầu tiên thấy cái trang bị cục công an can thiệp vào đấy, . Còn cái lỗi màn hình xanh kia tất cả người cũng gặp nhiều mà, vệ sinh lại là ok cả thôi

Wolf

khi cài windows xp cái bước đầu tiên nhấn Esc để tiếp tục thì bị dump đấy cậu , nhiều ông cố bà nội không biết cứ Ram này Ram nọ nhưng thật ra nó chưa tích hợp driver sata nên dump thôi Bạn nói cái này thì đúng nhưng không liên quan tới topic

Các chủ đề có liên quan khác