danhtcb

Mình tạo 1 Video bằng PSP rồi sau đó mình dùng AegiSub để làm sub, trong Aegi mình vừa căn chỉnh timing rồi nhưng khi save lại nghe bằng phần mềm khác thì Sub lại hiện lên trước lời hát là tại sao nhỉ>? TH của mình là như thế này Video mình làm ở trong Aegi giây thư 47 nó hát nhưng trong PSP hay khi xem bằng Splas thì giây thứ 80 nó mới hát. Mình chăng hiểu tại sao nữa. Bác nào biết xin chỉ dùm mình. Thank rất nhiều

fung_kut3

ý bạn là sau khi encode rồi nghe lại bài hát? bạn nói rõ quá trình bạn làm video sem sao

kumatri185

Clip của bạn sau khi tạo Sub bạn có Convert Clip sang dạng nào khác ko?

Clip nào dc tạo Sub thì hãy dùng chính Clip ấy để ghép Sub. Nếu dùng Clip vừa dc Convert sang định dạng khác để GHÉP sub thì thời (gian) gian hiển thị sẽ không chính xác!

blog_hmd

Clip của bạn sau khi tạo Sub bạn có Convert Clip sang dạng nào khác ko?

Clip nào dc tạo Sub thì hãy dùng chính Clip ấy để ghép Sub. Nếu dùng Clip vừa dc Convert sang định dạng khác để GHÉP sub thì thời (gian) gian hiển thị sẽ không chính xác! không bác ah. Cacs bước của em như thế này. em xuất Video trong proshow (Slide 1 của em để 60s) xong em dùng Video + audio của file đó để làm sub. làm xong rồi nghe thử trên Aegi thì thấy rất khớp, nhưng khi để Sub và Video em làm vào 1 thư mục em nghe thử thì lại lệch nhau. em quay trở lại để chỉnh lại timing trong Aegi thì thấy nó vẫn khớp, em chỉ nghe mỗi Video mà không để sub vào thì thời (gian) gian lại chậm hơn so với khi em xuất Video là 40s trong khi đó tự nhiên slide 1 không phải là 60s nữa mà tăng lên thành 90s. chẳng hiểu thế nào.

xin các bạn chỉ giáo cho e cách xuất video của aegisub Aegi chỉ làm sub không xuất thành Video được, bạn hãy dùng VirtualDub để ghép Sub vào Video

xin các bạn chỉ giáo cho e cách xuất video của aegisub Nếu dùng file video dạng mkv hay mp4 thì có thể dùg MKVTool để add sub, nhưng đây không fải Hard Sub,

Nó chỉ hiện khi bạn xem ở mtinh hay PC bằng các soft như Media Classic, KMP...

Còn ghi ra đĩa thì bạn cần encode, có các fan mềm encode như MeGUI, VirtualDub...v...v..

Dù sao cũng cần thời (gian) gian nhiều để tìm hiểu lắm bác ạ..

long_pham982

Lạ vậy!

Trong Aegisub thì khớp!

Xem = Player thì không khớp!

Bạn ghép chết Sub sau đó xem lại! Có bị nữa ko!

Chương trình sẽ tự load SUB nếu Video cùng tên vs Sub!

Niall

quá trình ghép lỗi rồi bạn dùng MeGUI đi rễ sử dụng bạn có thể sem video ở đây đơn gỉản nhất.

NT_LH

Bạn Encode không chuẩn thôi chứ có gì đâu. Không phải Soft nào cũng chuẩn đâu.

Các chủ đề có liên quan khác