Trên máy mình có 2 trình duyệt, đó là Firefox và Chrome. IDM trên Firefox thì hoạt động bình thường, còn trên Chrome thì vô tác dụng. Không bắt link được!

Sao thế nhỉ?

ngptin1

Update bản IDM mới nhất từ trang chủ rồi bật cái phần mở rộng lớn của IDM cho Google Chrome là xong thôi

Culbart

Bạn nên cài IDM và Chrome mới hơn để được tương thích: Chrome 23 Final, IDM 6.12 build 26

Jordi

bạn mở iDM lên ròi vô options đánh dấu vô khung google chrome ròi ok Đã tích rồi bạn à....

hoacomay1727

Bạn xem vừa thêm file cần bắt link vào mục tự động bắt chưa Bạn có thể chỉ dẫn cho mình không?

ngomytien

Vào option chọn cái automatically start dowloading of URL... ấy!!!

Còn nếu vừa cho proxy vào idm để dow max băng thông rồi thì bỏ nó đi cho nó getlink nhanh!!!Chúc bạn may mắn

andrea_12605

Dạo này IDM với Chrome có vẻ không có thiện cảm với nhau hay sao ấy, bắt link video với mp3 lúc được lúc không, còn các thể loại click vào nút download thì tất nhiên là vẫn ổn, làm mình tải nhạc toàn phải dùng thằng firefox. các bạn đừng nhảy vào nói nào là cập nhật phiên bản mới nhất đi, Cr-ack như thế nào, đánh dấu tick chọn trình duyệt hay thêm file types,..., bởi những cái đó mình nghe nhiều và cũng làm nhiều rồi, nhưng tất nhiên là hiệu quả không được như ý muốn. Giải pháp to tát nhất là cài lại windows ư? Mình cài cả trên những cái máy ảo rồi, chả thấy ăn thua gì, vậy cài lại máy thật thì hơn được chắc?

Mình viết cmt này không phải muốn gây thành kiến với ai cả, chỉ có 1 điều duy nhất muốn nói, đó là chuyện không tương KẾT hoàn hảo giữa IDM vớ Chrome, đó có thể gọi là thiếu sót của 1 trong 2 phần mềm (hay cả 2). Việc chúng ta cần làm là ngồi chờ những cải tiến ở các phiên bản tiếp theo

babymilo_285

Vào option chọn cái automatically start dowloading of URL... ấy!!!

Còn nếu vừa cho proxy vào idm để dow max băng thông rồi thì bỏ nó đi cho nó getlink nhanh!!!Chúc bạn may mắn Đã tích rồi bạn à!

hm848

Dạo này IDM với Chrome có vẻ không có thiện cảm với nhau hay sao ấy, bắt link video với mp3 lúc được lúc không, còn các thể loại click vào nút download thì tất nhiên là vẫn ổn, làm mình tải nhạc toàn phải dùng thằng firefox. các bạn đừng nhảy vào nói nào là cập nhật phiên bản mới nhất đi, Cr-ack như thế nào, đánh dấu tick chọn trình duyệt hay thêm file types,..., bởi những cái đó mình nghe nhiều và cũng làm nhiều rồi, nhưng tất nhiên là hiệu quả không được như ý muốn. Giải pháp to tát nhất là cài lại windows ư? Mình cài cả trên những cái máy ảo rồi, chả thấy ăn thua gì, vậy cài lại máy thật thì hơn được chắc?

Mình viết cmt này không phải muốn gây thành kiến với ai cả, chỉ có 1 điều duy nhất muốn nói, đó là chuyện không tương KẾT hoàn hảo giữa IDM vớ Chrome, đó có thể gọi là thiếu sót của 1 trong 2 phần mềm (hay cả 2). Việc chúng ta cần làm là ngồi chờ những cải tiến ở các phiên bản tiếp theo Mình cũng đồng ý với bạn, mình cũng nghĩ thế đó! nếu click vào nút tải thì ok, còn nếu muốn idm tự động bắt link nhạc và video thì không thể...

dola_dom

những ca như thế này phải xem hiện trường mới biết được ! bạn nào bị thế Phần mềm yahoo mình xem cho nhé

lilo_mimi2606

Mình viết cmt này không phải muốn gây thành kiến với ai cả, chỉ có 1 điều duy nhất muốn nói, đó là chuyện không tương KẾT hoàn hảo giữa IDM vớ Chrome, đó có thể gọi là thiếu sót của 1 trong 2 phần mềm (hay cả 2). Việc chúng ta cần làm là ngồi chờ những cải tiến ở các phiên bản tiếp theo Lúc trước mình cũng gặp tình trạng như bạn nói nhưng sau một thời (gian) gian thì vừa khắc phúc được cũng như bạn nói thì 2 chương trình này có nhiều cái không tương KẾT nhưng ở các phiên bản mới nó vừa được khắc phục.

Hiện tại Google Chrome Phiên bản 23.0.1271.95 m là mới nhất và IDM phiên bản 6.12 build 26 final các bạn thử cài lại sẽ biết kết quả

nhớ bật nó lên đừng có tắt, nếu có file nào đuôi lạ mà idm không tự bắt thì vào Option\File types rồi gõ thêm cái đuôi tập tin vào rồi save là xong

dinhcongky_vn

Trên máy mình có 2 trình duyệt, đó là Firefox và Chrome. IDM trên Firefox thì hoạt động bình thường, còn trên Chrome thì vô tác dụng. Không bắt link được!

Sao thế nhỉ? néu như bạn vừa làm như ở trên các bạn trước vừa hướng dẫn mà không được thì bạn nên dùng CoolNovo đi vì CoolNovo là một phiên bản nâng cao của Google chrome nó còn có nhiều các chức năng hơn cả Chrome nữa. Về giao diện nó chẳng khác gì đau bạn à mình khuyên bạn nên thử sẽ biết mình nói đúng không nhé

link tải coolnovo cho bạn:

link idm 6.12 build 26

hd: cài idm xong thoát IDM ở dưới khay hệ thống. sau đó chép File IDMan.exe trong Folder Dang ki vào thư mục cài đặt của IDM 6.12 theo đường dẫn: C:\Program Files\Internet Download Manager.(Để nhanh Nhấn Window + R vào Run rồi chép đường dẫn C:\Program Files\Internet Download Manager vào =>Enter.)

nhớ tắt chương trình diệt virus trc khi copy

p/s: thấy hay thanks mình nhé

hong_khanh2304

cài cái này bắt luôn Chuẩn rồi, nó tích hợp luôn ở menu chuột phải như Fox với IE

a3_htk

bác vào cài đặt>tiện ích mở rộng>thấy biểu tượng idm chọn vào vừa bật

thế là thành công rồi bác cứ thử xem

Các chủ đề có liên quan khác