trang_van

Cái Laptop của mình windows 7 bị hỏng, mình cài lại windows XP SP3, sau khi cài xong thì xem video không nghe được âm thanh. Vào Manage của Computer thì nó báo không thiếu Driver

Lúc đầu mình tưởng mấy cái phần mềm xem Video bị hư nên tải lại cái khác nhưng vẫn thế! Giúp Me...

Hjx hjx. Lên mạng xem video, nghe nhạc thì bình thường, khi tải về máy lại không nghe được âm thanh. Kỳ cục quá à..

phat_hung

Bạn đưa thông tin như thế thì có thánh may ra mới giúp được bạn. Ít ra bạn cũng phải đưa tên hiệu cái laptop bạn đang dùng chứ?

Mà laptop thì bạn cứ vào trang chủ của nó mà tải, vd lên google gõ "dell + driver" or "asus + driver" rồi vào web của hãng gõ tên dòng máy mình là tải driver ngon lành thôi

P/s: Nếu cài xp thì bạn kiếm bản ghost xp full dỉver ấy. Ghost xong nó tự cài hết driver luôn

yenphuong4486

Bạn đưa thông tin như thế thì có thánh may ra mới giúp được bạn. Ít ra bạn cũng phải đưa tên hiệu cái laptop bạn đang dùng chứ?

Mà laptop thì bạn cứ vào trang chủ của nó mà tải, vd lên google gõ "dell + driver" or "asus + driver" rồi vào web của hãng gõ tên dòng máy mình là tải driver ngon lành thôi

P/s: Nếu cài xp thì bạn kiếm bản ghost xp full dỉver ấy. Ghost xong nó tự cài hết driver luôn Bạn ơi vậy Ghost máy có mất hết dữ liệu hem! H/d ghost lun yk

kao_ghet_maj01

Cái đó là xem video vậy còn nghe nhạc thì sao bác ? Có thử dùng phần mềm khác play coi sao. Viết nhầm thui! là vì cái Video nhạc không nghe được âm thanh! Mình vừa sử dụng 3-4 cái phần mềm xem Video rồi. củg z à

hien_fg

P/s: Nếu cài xp thì bạn kiếm bản ghost xp full dỉver ấy. Ghost xong nó tự cài hết driver luôn Mà mình có thấy nó thíu Driver âm thanh đâu!

loa4vitinh

P/s: Nếu cài xp thì bạn kiếm bản ghost xp full dỉver ấy. Ghost xong nó tự cài hết driver luôn Chài ơi! Ghost nó cần đĩa nữa, tìm đĩa đó bằng niềm tin à!

38_38

Mà mình có thấy nó thíu Driver âm thanh đâu! Vấn đề không phải thiếu mà là nó không đúng, như 1 số dòng laptop có phím tắt đó ghost driver đầy đủ nhưng không cài driver cho phím tắt thì lấy gì xài. Bác chịu khó tìm rồi down về xem sao.

lathinga6

thế là xem video hay nhạc ở trên mạng thì vẫn được nhưng mà tải về máy thì kg nghe được hả bạn.

huynh_bao5

Mà mình có thấy nó thíu Driver âm thanh đâu! nghe nhạc online được thì chứng tỏ không thiếu driver!! hiện tượng này lạ thật vì nếu nghe không được thì phải không nghe được tất, đằng này cái được cái không là sao ta . Theo mình bạn nên cài lại windows xpsp2( hay windows 7)+ lên trang chủ cài tải lại hết driver rồi cài lại thử xem sao

nếu bạn dùng bản ghost thì nhiều khi nó kg tự tìm hết driver cho bác đâu. nhìn thì kg thiếu nhưng mà chưa chắc là được.

bạn lên google tìm driver cho máy của mình rồi cài thử driver âm thanh coi. còn nếu kg muốn tìm thì có thể cài phần mềm tự tìm driver như driver easy rồi thử lại xem.

kuku_t3

Đây là Boot 9.6

Bạn dow về sau đó burn ra đĩa.Nếu ổ đĩa không ghi được thì chỉ còn ra hàng mua thui

Cách 2:ghots không cần đĩa chayj thẳng từ ổ cứng ,dow bản này về : Code: http://download123.vn/l.aspx?id=403&type=0&slink=aHR0cDovL3NwZnRybC5kaWdpdGFscml2ZXIuY29tL3B1Yi9zeW1hbnRlYy8yMDA0L05HSDE1MF9BbGxXaW5fRW5nbGlzaFRyeUJ1eTMwLmV4ZQ== đây là chỉ dẫn dùng: Code: http://download123.vn/huong-dan-ghost-win-khong-can-dia-299-news.aspx Tất cả mấy cái trên chỉ là Boot thôi nhé còn đây là bản ghost của bác nguyễn hải :

Ak mà ngày xưa lúc mình còn dùng pc thì tinh trạng cũng bị tương tự bạn.Cũng cài lại driver ,ở pc thì nó có 2 cổng mình cắm công trước không lên sau đó vào icon hình cái loa màu nâu nâu ý(không có ở trong taskbar thì vào control pannel là có).Chỉnh lên 96khz hay... mềnh cũng không nhớ nữa.Chúc bạn may mắn!!!

utcung_thanhhoa

nghe nhạc online được thì chứng tỏ không thiếu driver!! hiện tượng này lạ thật vì nếu nghe không được thì phải không nghe được tất, đằng này cái được cái không là sao ta . Theo mình bạn nên cài lại windows xpsp2( hay windows 7)+ lên trang chủ cài tải lại hết driver rồi cài lại thử xem sao mới vừa cài lại. b vừa kêu đổi nữa ời!...

Đây là Boot 9.6

Bạn dow về sau đó burn ra đĩa.Nếu ổ đĩa không ghi được thì chỉ còn ra hàng mua thui

Cách 2:ghots không cần đĩa chayj thẳng từ ổ cứng ,dow bản này về : Code: http://download123.vn/l.aspx?id=403&type=0&slink=aHR0cDovL3NwZnRybC5kaWdpdGFscml2ZXIuY29tL3B1Yi9zeW1hbnRlYy8yMDA0L05HSDE1MF9BbGxXaW5fRW5nbGlzaFRyeUJ1eTMwLmV4ZQ== đây là chỉ dẫn dùng: Code: http://download123.vn/huong-dan-ghost-win-khong-can-dia-299-news.aspx Tất cả mấy cái trên chỉ là Boot thôi nhé còn đây là bản ghost của bác nguyễn hải :

Ak mà ngày xưa lúc mình còn dùng pc thì tinh trạng cũng bị tương tự bạn.Cũng cài lại driver ,ở pc thì nó có 2 cổng mình cắm công trước không lên sau đó vào icon hình cái loa màu nâu nâu ý(không có ở trong taskbar thì vào control pannel là có).Chỉnh lên 96khz hay... mềnh cũng không nhớ nữa.Chúc bạn may mắn!!! Sao mà chỉ dẫn rắc rối z! Down lâu khủng khiếp!

Các chủ đề có liên quan khác