kiniem_12

Máy mình khởi động lên rất chậm và trong Processes thì thế này

Ai biết giải KẾT giúp mình và giải quyết như thế nào

Cảm ơn

Fridolf

máy khởi động chậm có nhiều nguyên nhân nhưng chủ yếu do Hệ điều hành, thứ 2 dó HDD bị phân mảnh hay bad sector. Bạn có thể dùng tools chống phân mảnh trong windows của microsoft hay hãng thứ 3 để chạy chống phân mảnh, sau đó dùng tool CClean để dọn rác xem có cải thiện tình hình ko. Nếu không thì cài windows hay test bad sector cho HDD.

Cho hỏi thêm là khởi động lâu là bao lâu ? Cấu hình máy thế nào ?

pe_kute_bun

Mười mấy năm rồi không nhìn lại diện mạo BKAV, giờ cũng như xưa: chiếm dụng RAM khủng khiếp. Đã chạy startup xong mà còn chiếm đến 166MB không biết lúc quét máy nó là bao nhiêu (Avast chạy chiếm chưa đến 8MB). Chẳng trách gì có máy cài BKAV khởi động là dump bộ nhớ.

Bạn vào Startup disable BKAV, BingDesktop, BingDesktopUpdate và Google Update (và những update khác nếu có), xong khởi động lại máy xem có nhanh hơn không?

Máy bạn có nhiều tiến trình không cần thiết, tắt bớt là sẽ cải thiện được tốc độ, bạn vào run, gõ Msconfig, xong chọn thẻ Startup xong kéo hết khung và post hình lên đây nhé!

s7_acmilan

rất nhiều cái không cần thiết,và BKav2006...sao bạn lại dùng cái này nhỉ?.bá đạo.108 cái process,ko chậm mới lạ

anh_yeu_vo

tắt bớt chương trình chạy ngầm dis 1 số service không cần thiết nhé bạn ! nhưg phải cần thận đó

Tremaine

Nhìn số process của chủ thớt mà hãi, thế này không chậm mới lạ, chủ thớt nên tìm hiểu thêm rồi xem cái nào cần thiết thì hãy dùng, kiểu này chắc chả bao giờ quan tâm máy tính, chỉ down phần mềm về next và dùng

Tiburon

Startup thì chỉ có chừng này

Còn Service thì nhiều mà không biết tắt cái nào .

trang_radio

Bạn tải CCleaner bản mới nhất về mà xài. Vào mục khởi động tắt mấy cái chương trình khởi động cùng windows đi. Nếu cấu hình bạn yếu thì xài MSE ỏ Avast cho nhẹ máy, chứ BKAV vs Kis nó chạy k nổi đâu. KIS thì diệt virus vs bảo vệ duyệt WEb miễn chê chỉ có cái tội là ngốn Ram lắm

truongmynga_dx

liếc sơ thấy có bkav là đoán được 50% nguyên nhân rồi

theo tui về trình diệt virus thì bạn nên chuyển sang xài avast, nhanh nhẹ lại có khả năng cập nhật tự động, hơn đứt bkav , máy tui xài avast! antivirus bản free cả năm nay không thấy có vấn đề gì cả

baucats10

dùng norton đi bạn chiếm chỉ khoảng 9m ram thôi nhẹ hơn cái bkav cùi bắp kia nhiều

Nhìn cái BKAV mà tởn. Bạn quét rát, gỡ các phần mềm không cần thiết ra khỏi máy, tắt các chương trình khởi động cùng máy xem thế nào.

Corydon

Bạn tải CCleaner bản mới nhất về mà xài. Vào mục khởi động tắt mấy cái chương trình khởi động cùng windows đi. Nếu cấu hình bạn yếu thì xài MSE ỏ Avast cho nhẹ máy, chứ BKAV vs Kis nó chạy k nổi đâu. KIS thì diệt virus vs bảo vệ duyệt WEb miễn chê chỉ có cái tội là ngốn Ram lắm

hix, bác hỏi như đùa vậy ^^, chạy 1 đống thứ thế kia thì chắc hết RAM mất rồi nên chậm là phải đạo thôi, mà khuyên bác gỡ quách thằng BKAV kia ra cho nó nhẹ máy nhé ^^

Các chủ đề có liên quan khác