Sugn

pác nào biết thì chỉ cho mình với nha mình đang cần gấp lắm. mình cài lại cái windows 7 xong cài thêm mấy cái driver theo máy trên hãng về cài cả cái driver TouchPad nữa nhưng cứ khởi động lại là phải nhấn phím gì đó thì mới nhận chuột với bàn phím, còn không là không xài dc hai cái đó, mình không biết làm sao cho nó chạy bình thường. có phải còn thiếu drive gì cho cái đó chạy không? ai biết thì chỉ dùm nha thanks nhiều lắm

vietkute1503

xem lại trong bios của bạn có thiết đặt khi khởi động phải nhấn qua phím ko, hay là phải nhấp chuột ko

hanbongvan

đúng rồi bạn ơi khi khởi động muốn nhận chuột vơi bàn phím phải nhấn một phím nào đó thì máy mới nhận được chuột với bàn phím. mình chạy driver theo máy nhưng không hiểu sao lại vậy bạn biết không chỉ dùm mình cái

vu_quocthanh

Có thể driver không tương KẾT rồi, bạn tìm driver khác cài vào xem, nhớ gỡ driver cũ nhé

À còn 1 điểm nữa là Bạn hãy xem máy của Bnaj hỗ trợ windows 7 32bit hay 64bit Driver kèm máy là của 32 hay 64 Bạn xem xong thì cài cho đúng windows nhé. nếu không biết thì có thể xem Win7 bạn đang cài là 32 hay 64 lên google.com tìm driver đúng theo windows mà bạ đang cài là ok nhé. không được không lấy tiền he he

twilight_sunny

Theo mình nghĩ không phải lỗi từ driver mà từ chuyện các service đang load khi máy khởi động vào màn hình desktop nên chuột và bàn phím chưa hoạt động được. Bạn có thể kiểm tra bằng cách để máy khởi động xong khoảng vài phút xong hãy dùng chuột và bàn phím hay bạn vào thẳng Safe mode windows xem bàn phím và chuột có dùng ngay được không.

Nếu đúng là do windows dành ưu tiên thời (gian) gian cho chuyện load các tiến trình thì bạn hãy vào Startup và Services của Task Manager tắt bớt những cái không cần thiết phải load cùng Win.

Nếu bạn gặp những starup quá lạ thì cũng nên quét virus full máy.

Chính chuyện cài những driver không tương KẾT cũng làm chậm quá trình vào windows hoàn toàn.

thank các pro nhiều nha. mà mình nói cho rõ tí mong dc giúp đỡ thêm nhiều nha. mình cài máy xong cài cái driver packsolution 12.3 hay sao ấy cũng lấy từ trên đây luôn nhưng load xong nó lại thiếu mấy cái dirve luôn nhưng load xong khi khởi động lại thì máy nó không nhận chuột hay bàn phím nữa. nều như load lại lần nữa thì nó nhận được bàn phím nhưng không nhận chuột cảm ứng với nó báo mấy cái driver chưa được cài đặt nhưng cài xong rồi quay lại nó cũng thiếu lại mấy cái đó tương tự như nó không lưu hay sao ấy còn chuột cảm ứng thì mình load cái TouchPad load xong nó lại không thấy chạy dc. các bạn chỉ dùm thank nhiều nha

nguyenducminh8x

cho mình hỏi cái nữa lài cài driver hoài vậy có ảnh hưởng gì đến ổ cứng của máy không vậy bạn. và nếu như muốn tháo drvier ra mình tháo trong control panel có hết không tại mình cài có mấy cái driver rời đi theo máy trên không ak. nếu muốn tháo hết cài lại từ đầu thì tháo sao sẽ sạch hết vây?

dthung_2000

- Mình chúa ghét chuyện tự cài driver bằng phần mềm. Làm thế nào không có chuyện ép uổng (nhất là với những dòng máy mới)! Thấy tương tự giống là add vào và hậu quả là máy chạy... mắc nghẹn. Bạn nên dùng soft cho nó nhận driver dùm bạn rồi tự tay tìm driver cài là chắc ăn nhất.

- Bạn hãy cho biết tên, model máy bạn đang dùng, tất cả người sẽ tìm driver dùm bạn.

- Bạn muốn gở driver vừa cài đặt thì một là vào Control Panel để tìm gở, kế tiếp là unistall driver trong Device Manager, Hardware.

Có những file cài đặt driver vẫn còn trên máy sau khi uninstall, bạn có thể xóa sau. Nó chỉ là file rác thôi không ảnh hưởng đến chuyện cài đặt driver mới (khi bạn vừa gở bỏ).

Leroux

Thank bạn vơi tất cả người nhiều nha, cái máydell có tên là Inspiron 14 3420 và Service Tag: GX94BV1. cũng không phải máy của mình mà bạn gái học chung với mình nhờ làm giúp cho cô ấy. mình tìm driver trên trang chủ dell.com nhập đúng tên máy dow driver cài nhưng không hiểu sao có mấy cái mình cài nó không nhận và báo lỗi. các pro giúp mình với. thanks

lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn và cài lại thử một lần rồi. cài xong thì chuột với bàn phím vẫn bình thương nhưng khi cài driver lại bị dính mấy cái thứ đó mình cung không hiểu tại sao nữa

heoxinh_1011

cho mình hỏi cái nữa lài cài driver hoài vậy có ảnh hưởng gì đến ổ cứng của máy không vậy bạn. và nếu như muốn tháo drvier ra mình tháo trong control panel có hết không tại mình cài có mấy cái driver rời đi theo máy trên không ak. nếu muốn tháo hết cài lại từ đầu thì tháo sao sẽ sạch hết vây? cũng ghi đè nhiều không tốt đâu

Jose

lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn và cài lại thử một lần rồi. cài xong thì chuột với bàn phím vẫn bình thương nhưng khi cài driver lại bị dính mấy cái thứ đó mình cung không hiểu tại sao nữa Không phải lên trang chủ tìm đúng Driver của dòng máy, đúng HĐH, có bao nhiêu driver download về cài hết thì tốt đâu- ngược lại. Bạn phải biết tên thiết bị, hảng sản xuất, lấy driver của thiết bị đó về cài. Nếu không biết thì bạn cài từng driver, nếu dùng tốt thì không cần cài driver kế tiếp cho thiết bị đó. Cài driver là phần khó nhất khi cài Win. Trước khi cài lại Win, bạn cần ghi tên hảng sản xuất của từng thiết bị để sau này còn biết mà tìm driver tương thích.

Ngoài cách cài lần lượt như trên, bạn có thể dùng phần mềm dò tìm driver (online), download và cài đặt. Tuy rằng sẽ mất nhiều thời (gian) gian nhưng đạt kết quả tốt.

Các chủ đề có liên quan khác