khaigiac

tình hình làm máy e nó không sạc được nữa. Hôm qua vẫn dùng bình thường sạc bình thường nhưng đến hôm nay thì khi e cắm sạc vào thì đèn báo cũng đen thui, biểu tượng của pin cũng không có hiện tượng. Xin cho hỏi e là bị sao ạ. Driver vẫn bình thường.....

kimuyenly1210

Bạn kiếm thử cái máy nào cùng hiệu. Nhét sạc vô thử xem do sạc hay do máy... Mà cục sạc của bạn có sáng đèn không

kuxun_hero

Sạc chả có đèn @@, co' cái sạc cùng hiệu nhưng cái đầu cắm vào máy nó không giống nhau, lỏng chân cắm thì khi lay lay vẫn phải có chứ nhỉ

hamailien_bk2

kiểm tra adapter trước ok thì up tiệm fix board nguồn,chắc cũng tầm 600k-900k đấy .

Gluck

crocodile_9x

bạn sạc không vào nhưng máy vẫn hoạt động với pin bình thường chứ? tháo pin ra dùng điện ngoài vẫn ok chứ?

DÙng máy khác cùng hiệu ,nếu lỏng thì nhét giấy bạc (của bao thuốc lá) vào thử xem.

Một lý do khác có lẽ do lâu ngày bạn không mang pin ra xài

Có thể do nguồn main của bạn không vào, Bạn thử thay sạc khác của máy cùng chủng loại xem ( mượn ai đó cùng hãng). Vì cái này không liên quan đến pin.

Nếu không được nưa, chắc phải vô bảo hành

Best Magento Services

Curney

Mình dùng pin vẫn ok, nhưng tháo pin dùng thj k có điện, thế là bị sao hả các bác Trường hợp này của bạn nên mang cục adapter sang máy nào khác cùng hiệu test thử, nếu cục adapter vẫn ok thì khả năng máy vừa lỗi mạch nguồn!

Mình cầm sạc đi cắm vào máy khác thì vẫn dùng được, sạc k hỏng, thế máy mình hỏng nguồn rồi, ai biết giá thì bảo vs mìh vs, để còn thu xếp T.T

Các chủ đề có liên quan khác