Mình không cài phần mềm trên ổ C mà cài trên ổ D. Vậy có ảnh hưởng gì đến các phần mềm đó không (phần mềm chạy có bình thường không?). Pro nào biết giải KẾT giúp mình với nha. Thanks all...

Twrgadarn

Mình không cài phần mềm trên ổ C mà cài trên ổ D. Vậy có ảnh hưởng gì đến các phần mềm đó không (phần mềm chạy có bình thường không?). Pro nào biết giải KẾT giúp mình với nha. Thanks all... tuy k0 cài trên ổ C nhưng một số thành phần của phần mềm vẫn cài vào Ổ C

theo mình thì có thể 1 số phần mềm sẽ k0 load được bình thường

tyty_extreme

một số phần mềm kén cá thì bắt buộc phải cài trên ổ C còn đa số sang phân vùng khác được bạn ạ ! nhưng 1 số foder của nó bắt buộc phải setup vào ổ C , tốt nhất bạn nên chia lại ổ nếu sợ ổ C đầy

yeu_de_hoc_yeu

một số phần mềm kén cá thì bắt buộc phải cài trên ổ C còn đa số sang phân vùng khác được bạn ạ ! nhưng 1 số foder của nó bắt buộc phải setup vào ổ C , tốt nhất bạn nên chia lại ổ nếu sợ ổ C đầy Chia lại mà không mất dữ liệu được không vậy bác

yenbeckham

Phần mềm nào cũng cài ổ khác dc ..có 1 số phần mềm sẽ có 1 số phần nó cài bên ổ C thì mới chạy dc nhưng cũng chả có sao cả .

ngochankha

Phần mềm nào cũng cài ổ khác dc ..có 1 số phần mềm sẽ có 1 số phần nó cài bên ổ C thì mới chạy dc nhưng cũng chả có sao cả . Không nên làm như thế, vì phân vùng ở ổ C: là phân vùng truy xuất dl nhanh nhất, bác để sang phân vùng khác là tạo đk cho ổ đĩa phân mảnh.

Khi để ở ổ khác mà windows bị lỗi phải cài lại thì phần mềm như rắn mất đầu, ngồi mà xúa dữ liệu còn lại trên ổ D nhiều khi phải cững ép bằng phần mềm

Để mở rộng lớn phân vùng c, bạn dùng Hiren boot -> Acronics disk manager để thu hẹp phân vùng d, mở rộng lớn phân vùng C, làm trong windows nhiều khi không được

haido989

Từ lâu mình vẫn cài các phần mềm có dung lượng lớn + Games vào một thư mục Program Files trên một partition riêng. Việc này có những cái lợi sau:

- Khi cần quét virus, dọn rác, defrag ổ C sẽ nhanh hơn.

- File system restore point có dung lượng nhỏ. Khi cần restore sẽ rất nhanh.

- Khi cần cài mới Win, không nên phải cài lại tất cả các phần mềm. Có những phần mềm vừa cài xong, sau này bạn có thể chạy lại file tương tự như dùng Portable. Ta chỉ chuyện Cr-ack lại thôi. Nếu cần cài đặt lại thì bạn cũng có thể cài đè lên thư mục cũ hay xóa sạch thư mục này rồi tạo mới.

- Nhất là với các bạn KẾT dùng ghost thì file ghost của bạn sẽ có dung lượng thấp (đương nhiên chuyện cài máy sẽ nhanh hơn).

Nói chung là mình chẳng thấy trở ngại gì. Đương nhiên với những chương trình không cho cài vào ổ khác thì chuyện phải cài đặt vào C là bắt buộc.

KelVin_KelVin

Việc bạn không cài soft trên phân vùng C không ảnh hưởng đến chuyện hoạt động của các chương trình, nhưng 1 số thành phần của soft vẫn được lưu trên phân vùng C. Nếu bạn ngại cài nhiều soft làm mất nhiều dung lượng bạn nên chia thêm dung lượng cho phân vùng C.

Các chủ đề có liên quan khác