gabmar_sk

em gặp hiện tượng chả biết có lạ hay không.mạng xuất hiện nhiều máy lạ trong lan.có tên đàng hoàng và 1 vài máy còn vào folder share được coppy về bình thường và không phải bất kì máy nào trong phòng.bức ảnh màn hình sau là em chụp sau khi rút tất cả dây và reset modem lắp lại theo mô hình sau.(dây VDSL)-(modem VDSL)-(máy tính của em tên uchiha) thì nó ra như thế.

lâu nay không để ý mấy hôm nay mạng bị chập chờn máy vào được máy không do tràn ip và giờ đang phải cùng ké wifi phòng bên cạnh.em đăng lên đây mong bác nào làm bên fpt cho em câu trả lời hay anh em nào gặp rồi cho em hướng giải quyết,mất mạng khổ hơn mất điện vậy.thanks anh em vừa ghé qua toppic.(GIẢ SỬ TIỀN VỀ FPT THU LÀ HỢP ĐỒNG PHÒNG EM......VẬY MẤY MÁY KIA CHÚNG NÓ THU VAAF TÚI RIÊNG CHỨ CÒN GÌ)

Grantland

uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuup.gọi nhân viên nó bảo hiện tượng này có đến nơi cũng không khắc phục được.bó truym rồi

thuydu1984

thấy trong lan cơ mà Đây là các máy trong Lan, bạn dùng chung mạng với ng ta với vài người nữa. hay Modem của bạn phát Wifi nên bạn đang bị dùng ké mà không biết ( do không đặt Pass hay độ bảo mật (an ninh) không tốt bị Hack )hay một mình một Modem ? Nếu dùng chung mạng thì đó là bình thường, có thể ng dùng chung với bạn share qua switch hay ng ta dùng laptop phát wifi

bác xem lại cái mô hình em nói nhé.và modem có dây.lap có chữ wifi off.và tất nhiên là chỉ có tên máy em trong số kia là cắm vào modem bác hiểu không.mạng em 15mbps.

aloha_296

bác xem lại cái mô hình em nói nhé.và modem có dây.lap có chữ wifi off.và tất nhiên là chỉ có tên máy em trong số kia là cắm vào modem bác hiểu không.mạng em 15mbps. Nói chả rõ ràng gì cả, trên laptop báo là wifi Off nhưng đó là Off của Lap, còn cái Modem của bạn thì sao ? Nó vẫn có thể phát wifi bình thường nếu là modem wifi, tatws wifi của laptop khác với tắt wifi của modem bạn nhé, không hiểu ak

coheocon_lovely

thế em vừa bảo là modem có dây chứ có phải modem wifi đâu.modem wifi thì ngồi cắm dây làm gì. Modem không phát Wifi, laptop khôngphats Wifi mà trong Lan vẫn truy cập được thư mục sẻ chia của các máy khác thì ffungs là có ma

Bạn kiểm tra kĩ lại xem nhé, post lên đây Modem gì

queen_love_911

Modem không phát Wifi, laptop khôngphats Wifi mà trong Lan vẫn truy cập được thư mục sẻ chia của các máy khác thì ffungs là có ma

Bạn kiểm tra kĩ lại xem nhé, post lên đây Modem gì vừa bảo modem phòng bên cạnh mà lại.em chụp cái ảnh không có mạng song mới bắt wifi phòng bên cạnh post lên.sao bác kém thế.chắc bác chưa gặp hiện tượng này.tất cả máy trong phòng không máy nào có garena plus ngoài desktop nhưng máy lạ đấy có và em còn coppy về được.bác giải KẾT sao

dumi_prince

vừa bảo modem phòng bên cạnh mà lại.em chụp cái ảnh không có mạng song mới bắt wifi phòng bên cạnh post lên.sao bác kém thế.chắc bác chưa gặp hiện tượng này.tất cả máy trong phòng không máy nào có garena plus ngoài desktop nhưng máy lạ đấy có và em còn coppy về được.bác giải KẾT sao nếu nối với modem phòng bên thì họ dùng chung mạng đương nhiên bạn thấy trong Lan là đúng rồi, trình bày chả rõ ràng gì cả mà bày đặt chê mình kém

noen_2015

nếu nối với modem phòng bên thì họ dùng chung mạng đương nhiên bạn thấy trong Lan là đúng rồi, trình bày chả rõ ràng gì cả mà bày đặt chê mình kém Lúc bạn dùng một mình một modem, không phát wifi qua modem hay laptop ma bạn vào Lan copy được thì mới là có vấn đề, nhớ kĩ nhé

kiemchuamai

Tui cũng dùng VDSL của FPT gặp thế này rồi. Tui quản lý moderm và biết hết các máy dùng chung Lan. Modem không phát wifi thế mà dạo trước cũng có 2-3 máy lạ kết nối nhé. Bây giờ thì hết rồi. Tự nó hết.

binhcong_bc

nếu nối với modem phòng bên thì họ dùng chung mạng đương nhiên bạn thấy trong Lan là đúng rồi, trình bày chả rõ ràng gì cả mà bày đặt chê mình kém thế em vừa bảo là modem có dây chứ có phải modem wifi đâu.modem wifi thì ngồi cắm dây làm gì. Lúc bạn chụp ảnh là lúc máy bạn đang dùng ké wifi của phòng bên đúng không?

Vậy thì hiển nhiên bạn sẽ thấy các máy lạ, bởi vì mạng bạn đang kết nối là mạng của các "máy lạ". Với họ, họ nhìn vào thì máy bạn mới là máy lạ.

Giờ tốt nhất, bạn không kết nối ké của ai, chỉ kết nối với modem của bạn, rồi chụp ảnh. Lúc đó mới nói tiếp được.

Lúc bạn chụp ảnh là lúc máy bạn đang dùng ké wifi của phòng bên đúng không?

Vậy thì hiển nhiên bạn sẽ thấy các máy lạ, bởi vì mạng bạn đang kết nối là mạng của các "máy lạ". Với họ, họ nhìn vào thì máy bạn mới là máy lạ.

Giờ tốt nhất, bạn không kết nối ké của ai, chỉ kết nối với modem của bạn, rồi chụp ảnh. Lúc đó mới nói tiếp được. LÚC CHỤP CÁI ẢNH KHÔNG KÉ WIFI.LÚC POST MỚI KÉ WIFI.THẾ TÔI HỎI CÁI LÚC CHỤP OFF WIFI THÌ LÀM SAO KÉ ĐƯỢC HẢ CÁC THIÊN THẦN.CÓ THẤY CÁI CHARM XANH LÉT BÊN KIA LÀwifi off không hả

Gian

xin lỗi anh em chứ bực mình quá.cái ông kia vừa nói wifi off mấy lần mà cứ bảo đang ké wifi.gọi fpt không được giải đáp nên lên đây xem có ai gặp chưa tìm cách giải quyết thôi chứ không ai muốn gắt làm gì cả.xin lỗi tất cả anh em

sapphires66

có khả năng là phòng bên kia share ra cho thêm vài máy nửa..

chạy thẳng wa phòng bên mà hơi...có j` mà phải thắc mắc cậu nhợ?

Các chủ đề có liên quan khác