Hi, Chào các bạn!

Hôm nay mình sẽ chỉ dẫn các bạn Khắc phục lỗi không nghe nhạc trực tuyến được do IDM.

nếu bạn nào biết rùi hay có cách khác tốt hơn thì lũy ý luôn nhé!

Hình 1:

khi nghe nhạc trực tuyến thì IDM hiện lên yêu cầu bạn download về.

Hình 2:

các bạn mở chương trình IDM lên , bạn vào mục Downloads --> Options

sau đó các bạn chọn tab file types và xoá 3 định dạng: MP3 MP4 MPA có sẵn trong mục Automatically start downloading the following file types.

Hình 3:

Sau khi xoá 3 định dạng trên, các bạn mở trình duyệt web lên và thưởng thức thôi....hihi

chúc các bạn thành công.

Oidhche

thanks bạn nhiều, chỉ dẫn rất chi tiết, lúc trước idm của mình cũng vậy.

thanks bạn nhiều, chỉ dẫn rất chi tiết, lúc trước idm của mình cũng vậy. Hi, cái này mình thấy nhiều bạn hỏi trên mạng rất nhiều, nhưng đa số là không được hay thực hiện rất khó.

vì thế nên mình quyết định post lên cho tất cả người tham khảo.

nói chung các pc bị lỗi này mình khắc phục theo cách trên của mình đều ok hết, kể cả windows 64 bit.

anh_bom

Nếu như vậy thì lần sau khi muốn download file nhạc về bằng IDM thì chỉ có 1 cách duy nhất là copy paste.

Còn muốn tiện hơn cho chrome thì up lên 6.12 build 17 là xong chuyện.

Denney

Nếu như vậy thì lần sau khi muốn download file nhạc về bằng IDM thì chỉ có 1 cách duy nhất là copy paste.

Còn muốn tiện hơn cho chrome thì up lên 6.12 build 17 là xong chuyện. Nếu bạn để ý thì IDM vẫn hiện thông báo nhỏ download this audio nhé, nó chỉ không tự download thôi

Nếu bạn để ý thì IDM vẫn hiện thông báo nhỏ download this audio nhé, nó chỉ không tự download thôi cái thông báo đấy rất tiện dụng khi mà có nhiều trang phải đk tài khoản mới down được.

thang4_1976

TKS for your share. lúc trước vào nct xem conan cứ hiện lên mấy cái bản tự động down ức chế không chịu được!

bim.lazy

Trích dẫn từ onivs;13896299
Còn muốn tiện hơn cho chrome thì up lên 6.12 build 17 là xong chuyện.[/QUOTE:

cho mh xin cái IDM 6.12 build 17 với. của mình update ùi mak sao chỉ 6.12 build 15.

chichay2010

Cách làm của bạn chẳng khác nào là gỡ luôn cái IDM ra luôn

Cho đến bây giờ cách làm được nhiều người dùng vẫn là chỉnh Chrome://Plugin

hungdinho_3188

Còn muốn tiện hơn cho chrome thì up lên 6.12 build 17 là xong chuyện. sao lại copy past hở bạn. nó vẫn hiện lên cái dowload audio mà.

nhitieuthu_114

Cách làm của bạn chẳng khác nào là gỡ luôn cái IDM ra luôn

Cho đến bây giờ cách làm được nhiều người dùng vẫn là chỉnh Chrome://Plugin bạn vừa xem kỹ bài viết của mình chưa? gỡ IDM ra thì mình viết bài lên đây làm gì?

bimat_anhvatoi

thế thì khỏi down nhạc bằng IDM bạn xem kỹ lại đi, vẫn hiện lên cái download audio để mình nhấn vào khi cần download mà.

làm thế thì mỗi lần muốn download lại phải thêm lại ah không thêm gì hết. xóa đi nó vẫn hiện lên cái download audio đây thôi. các bạn chẳng chịu xem hình gì cả

vanthanhvan96

Mình bị lỗi này khi dùng googlechorm bạn nào có thể giúp đỡ mình được hk.Idm tự bắt link đuôi .st,.html

Nhờ các pro chỉ dùm

Các chủ đề có liên quan khác