Athemar

mình mới download được bản ghot windows 8 về mà bây giờ không biết làm cách nào để cài được.mình cũng muốn cái win8 này chạy song song trên windows 7 của mình.vậy bây giờ mình phải làm cách nào.xin tất cả người tư vấn và chỉ giáo

CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Nếu bạn mới tập tành ghost thì nên dùng phần mềm onekey cho chắc ăn. Bạn chỉ cần chọn ổ cần ghost rồi cho nó tự động ghost hết k cần làm gì cả rất tiện lợi. Mình vừa test rất nhiều lần và rất thành công

Chúc thành công !!!

lifemelody_hz

Nếu bạn mới tập tành ghost thì nên dùng phần mềm onekey cho chắc ăn. Bạn chỉ cần chọn ổ cần ghost rồi cho nó tự động ghost hết k cần làm gì cả rất tiện lợi. Mình vừa test rất nhiều lần và rất thành công

Chúc thành công !!! chuẩn men

bum_bu0n.b4dkny

mình mới download được bản ghot windows 8 về mà bây giờ không biết làm cách nào để cài được.mình cũng muốn cái win8 này chạy song song trên windows 7 của mình.vậy bây giờ mình phải làm cách nào.xin tất cả người tư vấn và chỉ giáo

CHÂN THÀNH CẢM ƠN

Chúc thành công !!!

với trường hợp của bạn thì làm như này đảm bảo không boot vào được windows 8

nếu bạn muốn cài song song thì bạn làm như sau

trước tiên bạn phải có 1 phân vùng để cài windows 8 khoảng 40GB - 60GB là hợp lý

(Nếu bạn chưa có thì nên dùng phần mềm Arconis Disk Directer Suite để tạo resize lại các 1 ổ vừa có để trống ra 40-60GB sau đó tạo mới 1 phân vùng từ vùng trống đó, tốt nhất bạn nên tạo là phân vùng chính primary patition còn nếu không để phân vùng logic logic patition cũng được, sau đó format và đặt tên cho phân vùng

VD như của mình cài song song 3 HDH thì kết quả sẽ như thế này

)

Cách 1

Tiếp theo là bạn dùng 1 trong các phương pháp như dùng onekey ghost, ghost từ usb, ghost từ đĩa boot,...

onekey ghost thì bạn chọn restore chọn file ghost và chọn phân vùng vừa tạo và nhấn OK nó sẽ chạy xong trong vài phút

Tiếp theo là tạo menu boot để có thể khởi động vào HDH windows 8 vừa ghost, bạn dùng phần mềm EasyBCD để tạo thêm 1 boot entry vào windows 8

tuy nhiên cách này dễ bị lỗi nếu làm không quen

Cách 2

cách dễ hơn là bạn dùng đĩa cài hay bộ cài windows 8 từ USB sau đó cài windows 8 lên phân vùng mới, nó sẽ tự tạo menu boot windows 8 nên bạn có thể sử dụng luôn 2 HDH (mất khoảng 10 phút)

tuy nhiên cài như này là bạn chưa kích hoạt bản quyền, nếu file ghost của bạn là ghost đa cấu hình vừa kích hoạt bản quyền thì bạn nên sử dụng file ghost này và ghost đè lên chính phân vùng vừa cài windows 8 xong như thế bạn sẽ dùng được file ghost và có thể khởi động cả 2 HDH, (nếu bạn sử dụng onkey ghost thì nên khởi động về HDH cũ rồi mới dùng tránh lỗi không thể khởi động vào onkey ghost)

hay thì thank nhe, có thắc mắc gì mình sẽ giải đáp giúp bạn, mình đang dùng song2 3 HDH đây hazz

chúc bạn thành công

peheoulovely24

bạn có thể chỉ dẫn chia ra từng bước giúp mình ko?mình tiếp xúc với windows chưa lâu nên mình còn gà lắm,mình cũng có ít thời (gian) gian để vọc.mong bạn nhiệt tình chỉ giáo

P/S mình muốn cài win8 từ file ghot!

Preostcot

hướng dẫn rõ hơn cho bạn đây

Code: http://www.mediafire.com/?m7rbd5s711i91my

saturn_thotinh

hix, sao nó mất hết ảnh rồi, thôi bạn chuẩn bị file ghost windows 8 và có bộ cài windows 8 thì càng tốt, bạn cài teamviewer mình làm qua mạng cho

hai_yen140488

ghót dễ không í mà,có tí tiếng anh,hoặc quyển từ điển là ngon luôn ý mình là ghot win8 chạy song song với windows 7

Greely

nếu ở file .iso thì bạn chọn mở bằng winrar. tìm file setup.exe chạy là được.

còn ở dạng .GHO thì bạn dùng onekey cho tiện

win 8 và windows 7 bạn chạy 1 thôi. không khác nhau về chức năng cơ bản đâu. chọn windows 8 thôi . mình cũng đang dùng win8 này

mình đang muốn coicoi nhưthực hành,máy mình đang chạy windows bản quyền,chẳng may làm sao lại chay lại windows thì toi

P/S:mình gà lắm,chả biết gì về windows ghiếc gì cả,bạn nào share cho cái chỉ dẫn chi tiết thì mình thank nhiều lắm!

mình vừa định dạng ổ D và bung ghot ra ổ D xong,nhưng khi khởi động không thấy nó hỏi chọn hdh nào nhỉ?

HELP!!!

gainhaque

mình vừa định dạng ổ D và bung ghot ra ổ D xong,nhưng khi khởi động không thấy nó hỏi chọn hdh nào nhỉ?

HELP!!! ban cài easyBCD

chon add new entry chon MS windows 7/8 dat ten windows 8 chon o cai la D >>> save

tat di khoi dong lai la ban co menu windows 7 va windows 8 de boot vao