Tình hình là em rất bức xúc các bạn ạ, hiện tại em đang dùng mạng với phòng trọ xài wifi, lúc gần trưa chủ trọ bật cái modem lên em down bên MF được 1.5mb/s, chơi dota không lag nhưng khoảng tối em lên down thì tốc độ giảm chóng mặt down MF được 50kb/s, load web truyện mất 5' mới xong. Em nghĩ chắc do nhiều người dùng nên bị vậy nhưng 3-4 ngày sau vẫn vậy)thức 3h-4h sáng canh down nhưng chả khá hơn(tới 100kb/s thì bị tụt như huyết áp), ức chế kêu chủ nhà reset cái modem, biến về gấp về down tốc độ 1.5mb/s. Lên mạng dò tìm down luôn cái netcut với anti netcut để phòng ngừa, chả thấy hiệu quả gì sất. Nổi điên cắt hết, bật IDM lên down vẫn được mới ghê chứ nhưng thấy tốc độ được 500kb/s tụt từ từ rồi ngúm luôn( cái ở trên thì lên 100kb/s rồi tụt xuống 50). Ngồi suy tư lên mạng tìm đủ thứ, làm đủ trò nhưng tốc độ của mình vẫn 50k/s dù ngày hay đêm khuya( trừ khi reset cái modem nhưng ngại ông chủ trọ nên hok dám) không lẽ mình bị như vậy hoài sao?

quyen_thanh2001

Có nhiều người sử dụng, hơn nữa lúc mà người khác cắm torrent thì tất cả phải chịu chứ biết làm sao, thống nhất nên download buổi tối thôi,.....

H_T

Tình hình là em rất bức xúc các bạn ạ, hiện tại em đang dùng mạng với phòng trọ xài wifi, lúc gần trưa chủ trọ bật cái modem lên em down bên MF được 1.5mb/s, chơi dota không lag nhưng khoảng tối em lên down thì tốc độ giảm chóng mặt down MF được 50kb/s, load web truyện mất 5' mới xong. Em nghĩ chắc do nhiều người dùng nên bị vậy nhưng 3-4 ngày sau vẫn vậy)thức 3h-4h sáng canh down nhưng chả khá hơn(tới 100kb/s thì bị tụt như huyết áp), ức chế kêu chủ nhà reset cái modem, biến về gấp về down tốc độ 1.5mb/s. Lên mạng dò tìm down luôn cái netcut với anti netcut để phòng ngừa, chả thấy hiệu quả gì sất. Nổi điên cắt hết, bật IDM lên down vẫn được mới ghê chứ nhưng thấy tốc độ được 500kb/s tụt từ từ rồi ngúm luôn( cái ở trên thì lên 100kb/s rồi tụt xuống 50). Ngồi suy tư lên mạng tìm đủ thứ, làm đủ trò nhưng tốc độ của mình vẫn 50k/s dù ngày hay đêm khuya( trừ khi reset cái modem nhưng ngại ông chủ trọ nên hok dám) không lẽ mình bị như vậy hoài sao? Dùng P2Pover bạn nhé. Lên google search down về xài và cách sử dụng nhé. Mình xài thằng này thấy hay lắm. Theo dõi trong LAN ai download, giới hạn tốc độ máy trong LAN,.... chúc bạn vui

vespa_standard

muốn reset modem?, đơn giản truy cập vào host reset nếu biết ID admin , thông thường là admin admin

Ladd

dùng anti ARP đi,chắc bị mấy thằng trẻ trâu bóp rồi ,mà mình có thắc mắc reset modem ở đây ý bạn là tắt rồi mở lại đúng không,nếu z thì sau khi tắt rồi bật lại thì tụi trẻ trâu cũng rớt mạng nên ta dùng bình thường là dĩ nhiên,nhưng rồi tụi nó cũng có mạng lại và mình lại tiếp tục bị bóp . Thật sự theo mình thì reset modem là chọt cái nút reset của modem -> phải cấu hình lại,còn hành động tắt nguồn mở lại chả biết gọi gì,là restart chắc được hay đơn giản gọi là tắt nguồn rồi mở lại

trangiangdon

ừm mình hơi gà, cái modem thì mình mở tắt nguồn lại chứ không phải là reset, ai có phần mềm xem để biết là ai đang hạn chế đường truyền của mình không?

zunzunny_taddy

Dùng P2Pover bạn nhé. Lên google search down về xài và cách sử dụng nhé. Mình xài thằng này thấy hay lắm. Theo dõi trong LAN ai download, giới hạn tốc độ máy trong LAN,.... chúc bạn vui bác có thể cho em link của phần mềm với giải KẾT thêm không em học điện tử nên gà mờ mấy vụ Mạng này lắm. Thanks!!!!

t_an

Bạn dùng thử cái AntiARP này,nó sẽ chóng lại tất cả như p2pover,netcut,...

zen_nhok

bác có thể cho em link của phần mềm với giải KẾT thêm không em học điện tử nên gà mờ mấy vụ Mạng này lắm. Thanks!!!!

Link của bạn

hainhinguyena1

mấy ông này xài mà chung mà chỉ nghĩ cho bản thân mình thật quá ích kỉ...

nếu bạn truy cập được vào modem thì reboot cho nhanh nhé

Milap

Đúng rùi đó , đăng nhập cái Modem đó rùi vào phần Restart sẽ có mục chọn y chang như tắt bật lại modem đó , gọi là tắt bật từ xa

Các chủ đề có liên quan khác