mailanng613

mình có laptop Hp compaq mấy hôm trước vẫn nghe nhạc bình thường, nhưng tự nhiên hôm nay lại k nghe thấy âm thanh gì từ loa nữa, kể cả dùng headphone. mình test sound drive thì vẫn thấy bình thường, chương trình nghe nhạc vẫn chạy bài hát nhưng k nghe thấy âm thành gì? Vậy máy mình hỏng gì đây?

Ail

- Loa bị hư. Check lại loa nhé bạn.

- Mất driver âm thanh , bạn thử cài lại driver âm thanh xem

daomytriduc

- Loa bị hư. Check lại loa nhé bạn.

- Mất driver âm thanh , bạn thử cài lại driver âm thanh xem check lại loa thế nào hả bạn? drive âm thanh của mình k sao cả. mình cũng vừa thử down drive mới rồi cũng k được

Aleem

Bạn thử cài lại driver cho âm thanh xem? Có thể nó bị đụng cái gì đó.

Nhiều khả năng là loa của laptop bạn bị hư oi. Bạn đem ra ngoài nó kiểm tra lại nha bạn. Cái này là lỗi phần cứng

Thunder

check lại loa thế nào hả bạn? drive âm thanh của mình k sao cả. mình cũng vừa thử down drive mới rồi cũng k được là đem ra tiệm kiểm tra đó híc híc

Erving

nếu loa hư thì dùng headphone phải nghe được chứ, đằng này headphone cũng k nghe được, vừa kiểm tra driver ổn mà.

Vào service xem lại cái Windows Audio coi có bị disable không ?

hôm rồi mình để windows tự cập nhật cái driver mới cho conexant audio driver cũng của HP compaq, cuối cùng audio không sử dụng được, do driver mới cập nhật không tương thích, sau đó roll back driver thì chạy tốt trở lại.

Lisabet

nếu loa hư thì dùng headphone phải nghe được chứ, đằng này headphone cũng k nghe được, vừa kiểm tra driver ổn mà.

Vào service xem lại cái Windows Audio coi có bị disable không ?

hôm rồi mình để windows tự cập nhật cái driver mới cho conexant audio driver cũng của HP compaq, cuối cùng audio không sử dụng được, do driver mới cập nhật không tương thích, sau đó roll back driver thì chạy tốt trở lại. vào service xem thì windows audio vẫn start..k bị close. mà mình cũng không cập nhật drive gì mà

Lambart

bạn click 2 cái vào cái loa cạnh đồng hồ qua phần wave xem nó có bị tắt ko? mình cũng dùng hp compaq, cái đó lỗi nhỏ nên khó tìm

còn nếu không phải vậy là do dây nới từ loa laptop tới head phone 1 dây, đứt 1 cái là cả 2 tắt, cái này ra tiệm sữa, mà compaq dễ hư nhưng chịu tốt, sữa 1 chút là dùng tốt chứ loại khác là khó khắc chế

Mang ra trung tâm bảo hành, cứ ngồi mà đoán mò.

Hôm trc tớ cũng bị hư cả loa, cả phone luôn, bảo hành, cài lại win, xài okie được mấy bữa, đến nay cái loa ngoài tịt, chỉ nghe được phone, làm biếng đi quá

chim_canhcut

Máy mình hôm nay gặp tình trạng loa laptop không nghe được nữa. Cái nut mute trên bàn phím nó tự chuyển qua nút đỏ luôn, nhấn thì trên màn hình nõ vẫn mute và mở được nhưng mà bài hát phát thì không nghe thấy gì, mixer vẫn chạy bt, cắm headphone vào thì nghe được. Có ai biết tình trạn cái này ra sao không, bày giúp mình với

Burdett

mở tới Applications/Services rồi tìm hoài không thấy window audio ở đâu cả ????

kh0x47

mở tới Applications/Services rồi tìm hoài không thấy window audio ở đâu cả ???? Chủ đề củ 2010 mà bàn táng gì nửa

Bertin

mình có laptop Hp compaq mấy hôm trước vẫn nghe nhạc bình thường, nhưng tự nhiên hôm nay lại k nghe thấy âm thanh gì từ loa nữa. mình test sound drive thì vẫn thấy bình thường, chương trình nghe nhạc vẫn chạy bài hát nhưng k nghe thấy âm thành gì? Vậy máy mình hỏng gì đây?

hehe.........hùi trước mình cũng bị khi cắm tai phone vào thì không nghe dc nhưng nghe loa ngoài thì nghe dc........tưởng là bị hư cái jack cắm rùi chứ.......ai dè khi ghost lại máy thì tất cả thứ lại trở lại bình thường

Các chủ đề có liên quan khác