chào mấy a chị như tất cả hôm e vừa đưa tin,mà vẫn chưa sửa được không biết có ai biết cái này không,sao khi em viết chữ trong hàng kẻ hì nó lại nhảy vậy,em vừa căn cỡ chữ nhưng vẫn nhảy vậy,em vừa căn cỡ chữ nhưng vẫn nhảy xuống hàng khi minh muốn đánh khoảng 3 từ trong 1 hàng cũng không đánh được,các anh chị xem giùm e với.[url=http://me.zing.vn/jpt/photodetail/huyhungvip1vn_h/519668506][/url]

Kearney

Bạn vừa đọc bài trong topic của bạn chưa? (#7):

Trả lời:

Bạn bị lỗi này do Cell Margins vừa được chỉnh lề phải quá lớn! Bạn hãy click vào Cell

Margin và chỉnh cho Right = Left = 0.05" (ví dụ). Sau khi bạn chỉnh xong sẽ thấy các chữ tự động chuyển về cùng dòng.

chitrung_kt

đ/v mấy cái này tốt nhất nên làm trong excel rồi copy qua word mà chỉnh lại. vừa nhanh vừa tiện.

HAKUNA_MATATA

Bạn vừa đọc bài trong topic của bạn chưa? (#7):

Trả lời: thưa bác là rồi e vừa chỉnh và không được

mitu_nguyen

- Bạn hãy đưa trỏ chuột vào cell bị lỗi và kéo Indent phải trên thanh thước về sát lề phải xem sao.

- Bạn hãy up lại hình khác thấy được thanh thước ngang để các bạn xem lỗi từ đâu. hay bạn gửi file bị lỗi lên.

dung_hanh

Để chọn được thước, bạn vào View, đánh chọn Ruler. Nhìn hình:

Nếu bạn vẫn không chỉnh được thì bạn upload file bị lỗi lên để giải quyết tiếp.

dvnghia1984

Để chọn được thước, bạn vào View, đánh chọn Ruler. Nhìn hình:

Nếu bạn vẫn không chỉnh được thì bạn upload file bị lỗi lên để giải quyết tiếp. dạ thưa anh đúng là như thế rồi ạ mà làm sao để chỉnh cho nó đúng hoàn toàn được ạ,em chỉnh đánh được 1 ô thì ô khác lại bị ạ,a xem nó là thế nào ạ thanks a nhs.

Godfrey

Lại sang vấn đề khác rồi!

- Microsoft Word lưu các thiết đặt, kể cả vừa được người sử dụng chỉnh sửa, vào trong file Normal.dotm (Word 2007 và Word 2010) hay Normal.dot (Word 2003 trở về trước). Word coi đây là một Template. Do đó nếu không khôi phục file này lại như mặc định thì chuyện sử dụng nhiều khi gây rối. Kể cả khi cài đặt lại MO vẫn bị lỗi.

- Muốn Word tạo ra file Normal.dotm mới (mặc định), bạn phải đóng Word lại, tìm xóa file normal đó (xóa nó trong thùng rác luôn) rồi khởi động lại Word, nó sẽ tạo ra file normal mới. hay bạn cũng có thể chép file Normal.dotm từ máy khác cùng phiên bản về ghi đè lên file trong máy của bạn.

- File Normal.dotm được đặt trong folder Templates. Nhưng tìm nó không dễ vì nằm sâu trong các folder. Hơn nữa, vị trí folder này lại khác nhau theo các phiên bản Windows. Vì thế, cách dễ và nhanh nhất là bạn tìm nó bằng công cụ search của Windows.

Cách tìm: Nhấn lên nút Start để mở Menu Start. Trong hộp Run, bạn gõ vào dòng lệnh %appdata%\Microsoft\Templates, Enter. Ngay tức khắc Windows sẽ mở folder Template. Bạn sẽ thấy file Normal.dotm.

* Với windows XP đường dẫn nó là:

C:\Documents and Settings\USER\Application Data\Microsoft\Templates\

* Với windows 7 đường dẫn có thể là:

C:\Users\USER\AppData\Roaming\Microsoft\Templates\

Bạn có thể xóa bỏ nó như vừa nói ở trên hay dời nó đi chỗ khác... để làm kỉ niệm.

Sau khi xóa xong bạn hãy mở lại Word. Nó sẽ có thiết lập hoàn toàn mới. Dĩ nhiên bạn phải thiết lập lại những cái bạn KẾT hay cần (Ví dụ như khổ giấy, đơn vị thước, Font, Size chữ...).

andrea_12605

Lại sang vấn đề khác rồi!

- Microsoft Word lưu các thiết đặt, kể cả vừa được người sử dụng chỉnh sửa, vào trong file Normal.dotm (Word 2007 và Word 2010) hay Normal.dot (Word 2003 trở về trước). Word coi đây là một Template. Do đó nếu không khôi phục file này lại như mặc định thì chuyện sử dụng nhiều khi gây rối. Kể cả khi cài đặt lại MO vẫn bị lỗi.

- Muốn Word tạo ra file Normal.dotm mới (mặc định), bạn phải đóng Word lại, tìm xóa file normal đó (xóa nó trong thùng rác luôn) rồi khởi động lại Word, nó sẽ tạo ra file normal mới. hay bạn cũng có thể chép file Normal.dotm từ máy khác cùng phiên bản về ghi đè lên file trong máy của bạn.

- File Normal.dotm được đặt trong folder Templates. Nhưng tìm nó không dễ vì nằm sâu trong các folder. Hơn nữa, vị trí folder này lại khác nhau theo các phiên bản Windows. Vì thế, cách dễ và nhanh nhất là bạn tìm nó bằng công cụ search của Windows.

Cách tìm: Nhấn lên nút Start để mở Menu Start. Trong hộp Run, bạn gõ vào dòng lệnh %appdata%\Microsoft\Templates, Enter. Ngay tức khắc Windows sẽ mở folder Template. Bạn sẽ thấy file Normal.dotm.

* Với windows XP đường dẫn nó là:

C:\Documents and Settings\USER\Application Data\Microsoft\Templates\

* Với windows 7 đường dẫn có thể là:

C:\Users\USER\AppData\Roaming\Microsoft\Templates\

Bạn có thể xóa bỏ nó như vừa nói ở trên hay dời nó đi chỗ khác... để làm kỉ niệm.

Sau khi xóa xong bạn hãy mở lại Word. Nó sẽ có thiết lập hoàn toàn mới. Dĩ nhiên bạn phải thiết lập lại những cái bạn KẾT hay cần (Ví dụ như khổ giấy, đơn vị thước, Font, Size chữ...). em phải nói 1 điều rằng bác quá pro,thật sự là tìm đúng chỗ rồi,quá hay.người ta hay nói rằng 1 người nên biết về nhiều thứ,nhưng e thấy người đam mê về 1 thứ thì thành công và hay hơn bác nhỉ,cái này chưa chắc ai cũng bik,thôi thì không biết nói chi Thank bác nhìu nhé,ak bác có tài liệu gì tự học về word và excel,tiếng anh thì sent cho em với nhóe,e học bên xây dựng nhưng cũng thik viết mấy lạoi sách này mà chưa bao giờ viết được cuốn nào hii hii gmail em là [email protected] thanks bác nhìu..

the_girl

Đọc tiếng Việt đi bạn ơi! Mình có rất nhiều tài liệu ebook tự học MO (English) nhưng thú thật là nuốt không trôi! Thường tham khảo là chính thôi! Nếu bạn muốn thì để hôm nào mình Upload lên rồi gửi cho bạn. Ebook mà mỗi quyển đến 70MB, khiếp luôn.

Đây là bộ giáo trình (tiếng Việt) rất hay:

[Ebook] Giáo trình Word, Excel, Power Point 2010 của Microsoft Việt Nam:

Các chủ đề có liên quan khác