test_dephia

Xin chào tất cả các bạn !

mình làm chuyện chuyên môn về văn phòng, soạn thảo dữ liệu, nói chung chuyên môn về excel, word, power point...

tuy nhiên từ xưa đến nay mình dùng từ windows 31, đến windows 98, đến 2000, đến xp phương pháp tìm kiếm văn bản cực nhanh và dễ dàng chỉ chuyện ấn search, đánh một vài từ trong văn bản (nếu quên lưu file tên gì) lập tức sẽ hiện ra một list file, tìm kiếm rất nhanh

nhưng đến khi sử dụng windows 7 thì phương pháp tìm kiếm không dễ dàng như windows xp nữa

mong các bạn chỉ dẫn cho mình phương pháp tìm kiếm văn bản trong windows 7

Thank nhiều !

demen_xy_0504

Ví dụ bạn tìm 1 file gì ở trong ổ D bạn vào ổ D . Ấn Ctrl + F rồi điền tên file cần tìm vào là được mà

Placido

Bác chỉ vào trong ổ hay folder cần tìm và gõ vào mục Search trên thanh công cụ trên nó ...hic hic...hình tìm trên mạng....vì đang xài máy xp

windows 7 cũng có search mà bạn ở trong thanh start Search trong start chỉ search các program + các file trong windows của ổ C thôi ...ko có tìm kiếm các chỗ còn lại.

Bác chỉ vào trong ổ hay folder cần tìm và gõ vào mục Search trên thanh công cụ trên nó ...hic hic...hình tìm trên mạng....vì đang xài máy xp

Search trong start chỉ search các program + các file trong windows của ổ C thôi ...ko có tìm kiếm các chỗ còn lại. Ctrl F có phải nhanh hơn ko. ? đỡ phải chụp hình minh họa

Thor

bấm start là hiện search mà Start thì chỉ tìm các chương trình cài trong máy thôi, còn tìm các file , tệp thì không hiệu quả , chỉ lên vào từng ổ hay khu vực có chứa file cần tìm , rồi gõ trong search là hiệu quả hơn bạn à

aloha_296

dùng search trên thanh thanh điều hướng, hay cài thêm google desktop (không biết bây giờ google có phát triển nữa hay không) để tìm kiếm rất nhanh và hiệu quả.

kawaii_4me

đọc ký chưa mà comment thế mấy bác

người ta muốn tìm kiếm từ trong văn bản mà ,đâu phải tìm tên file

Bắt sóng mà cũng bắt lệch haizzz .....

minhthien101988

đọc ký chưa mà comment thế mấy bác

người ta muốn tìm kiếm từ trong văn bản mà ,đâu phải tìm tên file

Bắt sóng mà cũng bắt lệch haizzz ..... Xin thưa với bạn cùng chủ Topic . nếu hỏi tìm kiếm từ trong văn bản thì hài hước quá . Nó chả liên quan gì đến windows XP hay windows 7 . Và có như thế đi chăng nữa thì Ctrl + F cũng vẫn là cách để tìm . Bạn mới là người " béo " đọc kĩ rồi bới lông tìm vết để tỏ ra nguy hiểm

nguyen_ngoc777

Xin thưa với bạn cùng chủ Topic . nếu hỏi tìm kiếm từ trong văn bản thì hài hước quá . Nó chả liên quan gì đến windows XP hay windows 7 . Và có như thế đi chăng nữa thì Ctrl + F cũng vẫn là cách để tìm . Bạn mới là người " béo " đọc kĩ rồi bới lông tìm vết để tỏ ra nguy hiểm bạn này nói đúng đấy. ý chủ thớt nói công cụ tìm kiếm văn bản cơ

bachviet_24

bạn này mới chả biết gì, trong xp thì khi search xong sẽ hiện các tùy chọn như chỉ search file ảnh hay tên folder v.v... hay seach cả từ trong văn bản, mình có thể chọn, windows 7 thì chắc cũng có nhg chưa biết cách dùng thôi, search bình thường như xp thì sẽ chỉ hiện ra kq là tên tệp(file, program, folder...) mà không có từ trong văn bản word

Katano_Fatthai

tìm từ trong windows 7 như xp thế nào mình không biết nhung có cách này cũng là tìm theo từ trong văn bản: bạn vào tool => folder option nháy sang tab search , chọn "always search files name and content" cách này tạm được nhg chỉ là search từ đơn được, search 1 câu thì nó ra kiểu từng từ trong câu, không liền thành câu được nên ra nhiều kết quả lắm

depmachanh88

Tóm lại là vẫn không được như xp. Đây là một trong những chức năng rất hay trong XP nhưng có lẽ ít người biết đến nên đến windows 7 vừa không thấy đề cập đến.

Các chủ đề có liên quan khác