Tavio

Giúp ME

tình hình là laptop của mình chơi game 3d con được log 4 acc Thế giới hoàn mỹ

vậy mà hôm nay chỉ kick vô foder đó là máy bị màn hình xanh và rs máy
mình nghe nói màn hình xanh báo lỗi nhiều thứ , đây là hình ảnh mình lấy trên web chứ không phải máy tính của mình nhé

không phải 1 lần mà nhiều lần

máy mình không làm j hết hiện tại không chơi game mà cứ kick vô foder đó là tình trạng đó lại tái diễn

foder đó chỉ có 25mb thôi

ai giúp ko

boy_dangyeu001

Foder đó là Foder của cái gì mới được chứ. Bạn có quét vius chưa?

Click chuột phải - Explore xem sao ???

starious_1516

đừng click trực tiếp vào folder, bạn click vào nút mũi tên bên Mycomputer đó, rồi từ đó xổ các dòng trong ổ đĩa ra cho tới folder đó rồi bạn click vào folder bên đó là được, xóa hết trong đó đi là xong

manhthuongle

đã xoá

foder toàn hình ảnh và word, ngoài ra không có j bậy bạ

hồi trước thì kích vô rs, h xoá đi lúc là rs

khoảng nửa năm trở lại máy không cài j

hôm qua vẫn còn chơi game ngon lành đến sáng

bắt đầu từ sáng hôm nay đến h

h trả lời diễn đàn phải nhanh kẻo nó lại xanh màn hình oy rs nữa

ai có kinh nghiệm giúp nhé

lilo_mimi2606

ah. dạo này mình hay dùng lệnh

Start Task Manager để tắt của sổ game( 1 của sổ tầm 600mb theo thông số hiện lên)

không biết có ảnh hưởng j không nhỉ

conglacc

laptop thi làm sao kiểm trả dc đây

có biết tháo ở chỗ nào đâu

máy bàn thì mình còn biết hĩ hix

hiện tượng màn hình xanh thường là do bạn cài 2 hay nhiều cái có cùng chức năng (vd: flash player...) nên khi máy khởi động và bị xung. bạn thử xem lại xem nếu k thì có thề ghost lại win

Cái này là lỗi thiếu bộ nhớ PAGE FILE ... bạn vào đặt lại bộ nhớ PAGE FILE cố định : 2048 MB là OK ! Kích chuột phải vào my computer \ properties \Advanced system settings \ advanced ... nhấp vào settings chọn thẻ Advanced và nhấp vào nút change, bỏ r chọn Automatic mânger paging file ....sau đó thay đổi PAGE FILE ( vitual memory )

Màn hình xanh khó trị lắm, thấy nhiều trên mạng mà làm theo cũng không ăn theo, thường cài windows xong là ghost lại. Xong rồi muốn cài gì thêm thì cài, nếu bạn hình xanh thì cài lại windows và ghost là bình thường

Màn hình xanh khó trị lắm, thấy nhiều trên mạng mà làm theo cũng không ăn theo, thường cài windows xong là ghost lại. Xong rồi muốn cài gì thêm thì cài, nếu bạn hình xanh thì cài lại windows và ghost là bình thường tuỳ chứ mình trước bị đầy mà có phải cài lại đâu vẫn repair được, cái folder của thớt nó sinh ra từ đâu mới được nữa chứ, là folder của game hay chứa data? nếu liên quan game thì gỡ game ra cài lại, nếu liên quna data thì vào safemode move sang folder khác.

tuỳ chứ mình trước bị đầy mà có phải cài lại đâu vẫn repair được, cái folder của thớt nó sinh ra từ đâu mới được nữa chứ, là folder của game hay chứa data? nếu liên quan game thì gỡ game ra cài lại, nếu liên quna data thì vào safemode move sang folder khác. cái foder đó sinh ra từ MF.

mình tải dữ liệu làm chuyện lên đó để khi ngồi máy khác có thể dow xuống làm chuyện bình thường.

toàn ảnh với file word ah, nghe giang hồ nói là tầm 300mb

hồi sáng bị liên tục đến h thì không thấy bi nữa, chả hiểu sao

nhưng cũng muốn cách khắc phục để chuẩn bị tinh thân sau này nó bị nữa

nhuquynh2003us

do ram, win, phần cứng, xung đột phần mềm, cpu quá nóng, virus... Nhưng bạn có thể chụp hình lại cái màn hình xanh đó k? mình sẽ dễ chẩn đoán hơn

Caddaric

hồi trc máy mình cũng hay bị như thế nhưng từ hồi cài lại windows là không sao nữa.Hay là bạn thử cài lại windows xem sao

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác