Baothghalach

Nhà mình có đăng ký gói MegaEasy tốc độ cam kết là 4,9mbps, gói cước 275k tháng, tuy nhiên thì tốc độ mạng rất chậm, lướt 2 ,3 trang web cùng lúc là không load nổi, kiểm tra trên speedtest thì thấy tốc độ chỉ có 1mbps thôi, có gọi lên kỹ thuật set lại tốc độ thì đều thấy bảo là set đúng rồi, khuyên mình cài lại windows với quét virus, tuy nhiên mình nghĩ không phải do máy bởi mình thử cả 2 máy đều có cùng tốc độ thế, gọi lên bảo lại thì nhân viên có vẻ thái độ nghĩ mình không biết gì nên không thèm giải quyết. Giờ mình thắc mắc là liệu có phải do nguyên do gì khác mà mạng mới chậm ko. Mong tất cả người giúp đỡ

Bạn kiểm tra máy móc các thứ của bạn ok hết rồi mà không giải quyết được thì chỉ còn cách là gọi kĩ thuật đến kiểm tra đi, nói là mạng chậm bất thường họ sẽ cử người xuống kiểm tra máy móc dây rợ modem ....

Mình dùng mạng của vnpt hơn 3 năm rồi, nói chung ổn định tốc độ đúng như họ cam kết, dùng lâu còn được giảm giá (như mình trước dùng mega easy thì 255k/tháng, còn bây giờ dùng mega basic thì 155k/tháng (người mới lắp là 165k))

vovaan

làm j có gói là 4,9Mbps..........vào tầm tối Megavnn down rất chậm chứ ban ngày thì không sao

Các chủ đề có liên quan khác