dich_d

tình hình là mình mới mua con laptop ASUS K45V, mình cài windows 7 ultimate,cài đầy đủ driver bằng đĩa driver kèm theo máy, xong máy chạy tốt không vấn đề gì, vấn đề là không xem được webcam, mình vừa cài phần mềm youcam để xem webcam nhưng

không mở được phần mềm, khi bật youcam lên thì nó thông báo thế này:

theo mình hiểu thì thông báo này là máy chưa có driver của camera, mình vừa lên google để driver đó nhưng mình không tìm

được. ai vừa từng gặp trường hợp tương tự hay biết khắc phục thì chỉ cho mình với hay có driver đó thì post cho mình cái link

đó nhé! Thank tất cả người rất nhiều!

bx_ofme2000

- Trên W7 không cần cài driver WC

+ Mở chương trình lên

+ Vào Menu -> Settings

+ Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam

- Trên W7 không cần cài driver WC

+ Mở chương trình lên

+ Vào Menu -> Settings

+ Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam menu start của mình không thấy mục sittings ở đâu? mình nghi là lỗi phần cứng

thisi_baby

Bạn thử remove cái đó đi, rồi mở WC bằng yahoo xem có được không? trướckhi cài youcam mình vừa thử dùng yahoo để xem rồi nhưng không xem được nên mình mới cài youcam sau đó.

vanvn98

vào control panel ->wecam ( đại loại thế )-> Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam thử xem coi dc hum

Bardarik

chỉ bung lại driver thôi là ok...máy k sao cả..t cũng gặp trường hợp này lúc mới mua máy(cũng asus lun @@)

belenba

Trích dẫn từ quemoi_dn:
mình vừa mang ra quán xong, ok cả rồi. thannk tất cả người nhiều!!

Cuối cùng thì của bạn là bị làm sao vậy? Mình cũng đang k mở được wc

daigia721

Trích dẫn từ belenba:
Trích dẫn từ quemoi_dn:
mình vừa mang ra quán xong, ok cả rồi. thannk tất cả người nhiều!!

Cuối cùng thì của bạn là bị làm sao vậy? Mình cũng đang k mở được wc

Máy bạn model là gì, cài đúng driver chưa?
vào đây tìm driver đúng module rồi cài xem nào
driver360.blogspot.com

Các chủ đề có liên quan khác