wangtang_ayame

Máy tính chỉ khở động được 1 tí. Gần vào khởi đông windows thì màn hình đen và có 1 gạch nhấp nháy phía trên màn hình.

Mặc dù mình đã thử tháo key ra thử cắm lại , vệ sinh máy cũng không được. Mình đã thử vào phần Bios khôi phục lại cũg k được. Thử rút hết thiết bị đầu vào cũng không được . HẾT CÁCH LÊN DIỄN ĐÀN.

* TỐI QUA TRƯỚC KHI TẮT MÁY MÌNH CÓ CẮM THẺ NHỚ COPP ẢNH NHƯG CÓ THỂ DO VỘI TẮT MÁY NÊN USB CHƯA KỊP TẮT.

MÁY THÌ K CÓ Ổ ĐĨA , AI TƯ VẤN CÁCH SỬA NÀO

ninzasoi

Máy tính chỉ khở động được 1 tí. Gần vào khởi đông windows thì màn hình đen và có 1 gạch nhấp nháy phía trên màn hình.

Mặc dù mình đã thử tháo key ra thử cắm lại , vệ sinh máy cũng không được. Mình đã thử vào phần Bios khôi phục lại cũg k được. Thử rút hết thiết bị đầu vào cũng không được . HẾT CÁCH LÊN DIỄN ĐÀN.

* TỐI QUA TRƯỚC KHI TẮT MÁY MÌNH CÓ CẮM THẺ NHỚ COPP ẢNH NHƯG CÓ THỂ DO VỘI TẮT MÁY NÊN USB CHƯA KỊP TẮT.
MÁY THÌ K CÓ Ổ ĐĨA , AI TƯ VẤN CÁCH SỬA NÀO máy không có ỗ đĩa thì tất cả khi bác mở lên kiểu gì?

lovemesweet_264

máy không có ỗ đĩa thì tất cả khi bác mở lên kiểu gì? Thực ra khi nạp hệ điều hành, máy tính sẽ tìm kiếm các chương trình cần thiết cho chuyện nạp hệ điều hành. Các chương trình ấy không nhất thiết phải có mặt ở ổ đĩa cứng. Khi bạn cắm USB, máy tính sẽ tìm và nạp ---> khởi động như bình thường.

------------------------------ Hết truyện ngoài lề--------------------

Trường hợp mà bác chủ thớt hỏi thì hơi lung mung. Theo mình hiểu có lẽ ổ đĩa CD hay DVD gì đó < tức là vẫn có ổ cứng >. Bạn có thể ra quán download cái boot USB < lên GG mà tìm > và một file ghost ngon ngon về beng lại cái máy tính. Đó là ý kiến của mình.

--------------------------Thân--------------------------

caube_cute

Cài này mình vừa bị : Mọi thứ phần cứng đều bình thường, nhưng khởi động nên cũng như bạn

theo mình nghĩ thì hìnhcoi nhưthiếu file gì đó trong hệ thống

Cài windows lại là hết :x

Các chủ đề có liên quan khác