daoduytung3000

mạng nhà mình đang sài ổng ngày hôm sau bật máy nó cứ an hiện 2 đốt sáng ADSL vs internet có ai biết chuyện j vừa sãi ra k do mạng hay là do đường dây

trên google mình vừa tìm thỳ nhìu ng bị như mình chã biết phãi nói j hơn thôi thỳ mai gọi ng xuống kiểm tra vậy

sou_khjn

nhà mình cũng vậy . trên mode đèn internet lau lau cái tắt mình dùng 2 cai mode đổỉ qua đổỉ lại cũng lâu lâu cái tắt. gọi bọn nó xuống , nó ngó cái về . chắc chuyen fpt qua

Boyd

nhà mình cũng thế, chơi game mà cứ ngắt kết nối vs máy chủ hoài à

một là do lỗi mạng, 2 là do lỗi modern hay converter quang (nếu dùng đường truyền cáp quang)

Tốt nhất là cứ gọi lên tổng đài bảo cho người xuống khắc phục. mà cứ phải gọi nhiều vào thì mới xuống nhanh được

ha_vy_87

cũng khó nói nhỉ ^^

m cũng dùng ADSL, để ý mấy lần thợ đến sửa thì khi có đèn ADSL sáng đèn PPP không sáng thì m vào địa chỉ mạng của m chỉnh cái VCI trong mục Interface Setup rùi reset lại.

còn nếu cả đèn ADSL thì m call tổng đài ak ^^

cũng nhiều khi là do modem của m nóng quá nó cũng chập chờn, tắt đi cho hạ nhiệt rùi bật lại lại có, trước m cũng bị cái này do modem m đặt nằm, sau m chuyển gắn đứng vào thành bàn nên thoát nhiệt nhanh hơn thì thấy không bị kiểu này nữa

goodluck!

mình xài VNPT lâu rồi gói 165k có bị sao đâu lâu lắm không bị dis mạng luôn Bạn xài gói giáo viên ah. Mình cũng xài gói giáo viên 165k mà dạo này mất mạng liên tục, chậm như sên, vừa gọi tổng đài, họ báo là do lỗi cáp

trahoa289

mình xài VNPT lâu rồi gói 165k có bị sao đâu lâu lắm không bị dis mạng luôn Bạn xài gói giáo viên ah. Mình cũng xài gói giáo viên 165k mà dạo này mất mạng liên tục, chậm như sên, vừa gọi tổng đài, họ báo là do lỗi cáp

Các chủ đề có liên quan khác