Holden

Vấn đề là mình vừa cài office 2013, mình mở file word có định dạng font là vntimes news roman thì bị lỗi méo font không thể đọc được, font thì mình cũng vừa cài (mấy phiên bản office trước vẫn hiển thị bình thường). Vấn đề của em nó như sau, mong các pro chỉ giáo:

có thể down font VNtimes new roman về cài

hay dùng unikey:

đầu tiên bạn mở phần Unikey lên nhé, sau đó

bạn bôi đen đoạn cần chuyển rồi bấm copy

tiếp theo bạn ấn ctrl + shift + F6 bạn chọn Nguồn là Vietware X, hay Vietware F, đích Unicode sau đó bấm Chuyển mã.

paste vào trang word mới

aprina28

Font mình vừa cài rồi mới hỏi vậy chứ!!! Còn chuyển mã Unikey thì do cái file nó lớn quá, không thể chuyển 1 lần được, chuyển nhiều lần thì quá lâu, mình hỏi để khắc phục lỗi này thôi, chứ không lẽ file nào dùng font VNTimes new roman cũng phải chuyển mã mới xem được à??? Như vậy thì thà về với Word 2010 còn hơn!!

kydu_ang3ls

Font mình vừa cài rồi mới hỏi vậy chứ!!! Còn chuyển mã Unikey thì do cái file nó lớn quá, không thể chuyển 1 lần được, chuyển nhiều lần thì quá lâu, mình hỏi để khắc phục lỗi này thôi, chứ không lẽ file nào dùng font VNTimes new roman cũng phải chuyển mã mới xem được à??? Như vậy thì thà về với Word 2010 còn hơn!! Bạn up lên mediafire để tất cả người mở xem có bị lỗi file đó ko.

tudinhhuong18

Bạn vào trang này để nhận diện font chữ online này, sau đó tìm font đó cài vào là xong thôi.

datakenoru

Bạn up lên mediafire để tất cả người mở xem có bị lỗi file đó ko. Đây nè bạn:

mở trên word 2013 mới lỗi font thôi chứ word 2010, 2007 vẫn bình thường nhé bạn.

Bạn vào trang này để nhận diện font chữ online này, sau đó tìm font đó cài vào là xong thôi.
Cái này mình dùng chuyển mã trên Unikey còn khỏe hơn đó bạn.

Các chủ đề có liên quan khác