Laurenz

Sao mình sd Ultrasurf trên FF mà không được. Lúc sd thì không thể vào được web luôn. Các bro vào giải đáp giùm nhá.

Huw

bạn vào tool/ options/ advanced/ network trong mục connection chỉnh setting là no proxy

gainhaque

Trích:

Cesc_soler_93

bạn vào tool/ options/ advanced/ network trong mục connection chỉnh setting là no proxy

Mặc định của nó là vậy mà. Trong Connection của mình mặc định là No proxy đó mà cũng không sd được Ultralsurf

Marji

Bạn phải cùng thời mở UltraSurf và kích hoạt addon của nó

bo_thi_oanh

Trích:

Terra

Bạn phải cùng thời mở UltraSurf và kích hoạt addon của nó

Kích hoại add-on là sao vậy. Sao tui mở Utralsurf lên rồi vào chỉnh NO proxy thì tự động nó quay lại Disabled . HIZHIZ

Claud

Trích:

leaderhero

Kích hoại add-on là sao vậy. Sao tui mở Utralsurf lên rồi vào chỉnh NO proxy thì tự động nó quay lại Disabled . HIZHIZ

Kích hoạt addon là vầy nè: Bạn tải addon WJButton (hay còn gọi là UltraSurf Firefox Tools), tải về và giải nén ra, bạn sẽ được 1 file *.xpi, quăng nó vào cửa sổ trình duyệt firefox, hộp thoại cài đặt xuất hiện, sau 3 giây, bạn click càirồi ngồi chờ.

Sau khi cài đặt và khởi động lại Firefox, bạn sẽ thấy góc dưới bên trái cửa sổ trình duyệt có dòng chữ WJ Disabled, click 1 cái dòng chữ chuyển thành WJ Enabled, bây giờ bạn có thể dùng UltraSurf kèm với Firefox.

Quên, lúc mở UltraSurf lên, click Option, cửa sổ hiện ra bạn check vào Do not use IE.

Berke

Trích:

tpkhanh89

Kích hoạt addon là vầy nè: Bạn tải addon WJButton (hay còn gọi là UltraSurf Firefox Tools), tải về và giải nén ra, bạn sẽ được 1 file *.xpi, quăng nó vào cửa sổ trình duyệt firefox, hộp thoại cài đặt xuất hiện, sau 3 giây, bạn click càirồi ngồi chờ.

Sau khi cài đặt và khởi động lại Firefox, bạn sẽ thấy góc dưới bên trái cửa sổ trình duyệt có dòng chữ WJ Disabled, click 1 cái dòng chữ chuyển thành WJ Enabled, bây giờ bạn có thể dùng UltraSurf kèm với Firefox.

Quên, lúc mở UltraSurf lên, click Option, cửa sổ hiện ra bạn check vào Do not use IE.

Rất tiếc là mình vừa làm theo trình tự nhưng khi mình nhấp Enable thì không thể lướt web được. Khi nhấp vào chỉnh Options lại rồi nhưng chỉnh thì nó quay lại Disable Bấm Enable thì cái Options vừa chỉnh lại quay lại tình trạng cũ

vo_doi_dot_com

Trích:

leaderhero

Rất tiếc là mình vừa làm theo trình tự nhưng khi mình nhấp Enable thì không thể lướt web được. Khi nhấp vào chỉnh Options lại rồi nhưng chỉnh thì nó quay lại Disable Bấm Enable thì cái Options vừa chỉnh lại quay lại tình trạng cũ

Mình vẫn xài ngon lành mà, sau khi vừa cài addon, phần thiết lập của WJButton để mặc định, nếu cần thì chỉnh WJButton hiển thị icon thay vì text thui, sau đó mở chương trình UltraSurf 9.4, click Option, check vào Do not use IE, nếu vẫn chưa có tác dụng thì khởi động lại UltraSurf, sau đó kích hoạt add-on. Mình vừa thử với trang reflexive.com (1 trang tải game, hiện đang chặn IP Việt nam), khi dùng UltraSurf thì vào được, không dùng không vào được.

fuckof

Trước tiên mình gửi lời chào đến tất cả người, UltraSurf là tiện ích chỉ có thể tương thích tốt với IE mà thôi khi sử dụng trên FF có vài lý do sau mà bạn bất thể kết nối với Internet:

_ Hệ thống Proxy của UltraSurf bất tương thích với hệ thống phân tích của FF.

_ Trình bảo mật (an ninh) gồm: Firewall, Antivirus, Spyware sẽ nhận lầm tiện ích là Infected/Malware do đó mặc định của các trình sẽ tự động chặn các kết nối của Ultrasurf.

_ Hệ thống Proxy của UltraSurf khá khiêm tốn nên có vẻ yếu kém hơn các trang Proxy Free.

Bạn hãy sử dụng phần mềm Tor xem sao theo tui đây là tiện ích tuyệt cú vời khi cần vào các trang đăng ký chặn IP Việt Nam.

Bạn tải Tor:

Tor giúp bạn ẩn IP trên hệ thống của họ rất cao (hệ thống có trên 4000 máy chủ khắp toàn cầu) là một tiện ích mà giới chuyên môn ưa chuộng và đánh giá cao.

hay vào trang

mà copy các proxy thích hợp cho mình để sử dụng.

Chúc bạn thành công. Thân.

Oliverios

Trích:

Qduc

Trước tiên mình gửi lời chào đến tất cả người, UltraSurf là tiện ích chỉ có thể tương thích tốt với IE mà thôi khi sử dụng trên FF có vài lý do sau mà bạn bất thể kết nối với Internet:

_ Trình bảo mật (an ninh) gồm: Firewall, Antivirus, Spyware sẽ nhận lầm tiện ích là Infected/Malware do đó mặc định của các trình sẽ tự động chặn các kết nối của Ultrasurf.

_ Hệ thống Proxy của UltraSurf khá khiêm tốn nên có vẻ yếu kém hơn các trang Proxy Free.

Bạn hãy sử dụng phần mềm Tor xem sao theo tui đây là tiện ích tuyệt cú vời khi cần vào các trang đăng ký chặn IP Việt Nam.

Bạn tải Tor:

Tor giúp bạn ẩn IP trên hệ thống của họ rất cao (hệ thống có trên 4000 máy chủ khắp toàn cầu) là một tiện ích mà giới chuyên môn ưa chuộng và đánh giá cao.

hay vào trang

mà copy các proxy thích hợp cho mình để sử dụng.

Chúc bạn thành công. Thân.

Cách sd cũng tương tự á!

Yogi

Bổ sung thêm một toolbar nữa cũng trong hệ thống của Tor là Tor-proxy.net toolbar công cụ chỉ sử dụng tạm thời (gian) vì bất Fake được trả toàn mạng, lợi thế là tốc độ load rất nhanh.

Link:

Sau khi cài đặt add-on và restart lại FF công cụ sẽ xuất hiện với biểu tượng con mắt. Để sử dụng công cụ bạn chỉ copy đường dẫn của trang muốn đăng nhập vào ô search > by Tor hay by JAP/JonDos thế là xong.

Trong trường hợp công cụ bất tương thích với FF bản mới nhất thì bạn vào Tools > Add-on > nhập vào ô Search là Nightly Tester Tools > add FF > Restart FF > lúc này bạn thấy ở popup add-on khi mở ra xuất hiện thêm một button "Override all Compatibility" công chuyện của bạn là Click vào đấy thế là tất cả các add-on bất thể tương thích vào FF giờ vừa hoạt động bình thường ( ngoại trừ một add-on của IDM với tên gọi là IDM CC 5.20 mà hiện nay đang được nói đến rất nhiều trên internet)

Nếu sử dụng Tor bạn yên tâm về sự an toàn của mình trên mạng vì IP sẽ liên tục thay đổi. Trong trừơng hợp bạn muốn tính an toàn cao thì cứ khoảng 15 phút click phải vào biểu tượng trên thanh hệ thống > Click vào biểu tượng hình đầu người > để chuyển sang IP mới. Tor là sản phẩm ngựa nguồn mở cho nên Free trả toàn sử dụng rất tốt chỉ tội tốc độ load trang hơi chậm do phải qua các sever trung gian của hệ thống nhằm tránh sự dòm ngó của trang chủ mà bạn muốn đăng nhập hay những liên kết ngầm của trang.

Tor sau khi tải về có tên vidalia-bundle-0.2.340.1.10 bao gồm phần quản trị Tor, deproxy và thêm gói kiểm tra băng thông mạng. Sau khi kích hoạt chờ cho Tor kết nối với hệ thống khoảng vài giây thế là lướt Web ẩn thôi.

Còn một cách nữa rất hay nhưng chắc ít ai để ý tới công cụ này vì tất cả người chỉ sử dụng tới nó khi có trục trặc về ngôn ngữ đó là google.translate. Có lẽ bạn sẽ bất tin nhưng hãy thử đi vì

sẽ giúp bạn ẩn IP khá an toàn đó.

Chúc vui vẻ. Thân.

thoidi

Trích:

Qduc

_ Hệ thống Proxy của UltraSurf khá khiêm tốn nên có vẻ yếu kém hơn các trang Proxy Free...

FAQ..........

UltraSurf dùng với FF chậy ầm ầm nà..

Config như sau:

Chạy UltraSurf, mở Firefox lên, bấm Tool, chọn Option, chọn Advance, chọn tiếp Network, chọn Setting chọn Manual Proxy Configuration.

Tại ô address gõ: 127.0.0.1 port thì điền vào là 9666

Bấm oK! Xong!

'

Các chủ đề có liên quan khác