glass_moon

Mình mới cài song windows 7 ulimate mà mỗi lần mở máy không thể vào mạng được mình phải disconnect rồi connect lại mới vô được, tất cả người xem giúp mình nhé

pleiku147

Máy bạn đang có 2 kết nối mạng, bạn bỏ 1 cái Undentified network xem thế nào bạn!

Máy bạn đang có 2 kết nối mạng, bạn bỏ 1 cái Undentified network xem thế nào bạn! mình không biết bỏ bạn ơi, nhưng disconnect rùi connect lại thì nó lại chạy bt

batum99

Máy mình thinh thoảng hay bị như vậy.

Một vài đầu cáp mạng cắm vào là nhận ngay, một vài đầu cáp cắm khi được khi không, một vài đầu cáp cắm được vài lần sau đó không thèm nhận luôn.

Bạn kiểm tra cái sợ cáp đi đã.

Sau đó update BIOS lên bản mới nhất rồi cài lại Driver cho máy!

Chúc bạn may mắn!

mình không biết bỏ bạn ơi, nhưng disconnect rùi connect lại thì nó lại chạy bt Bạn chọn chỗ Change adapter settings, xong trong đó sẽ có cái Local area connection, Local area connection 2, bạn nhấp chuột phải vào cái thứ 2 rồi chọn Disable nó đi. Xong khởi động lại máy xem sao bạn nhé!

giangcoi_1016

Bạn chọn chỗ Change adapter settings, xong trong đó sẽ có cái Local area connection, Local area connection 2, bạn nhấp chuột phải vào cái thứ 2 rồi chọn Disable nó đi. Xong khởi động lại máy xem sao bạn nhé! mình vẫn disconnect như bác nói đó, nhưng nó chỉ có 1 cái thôi bác dis cái nay song connect lại thì vô đươc bt

nhycday

mình vẫn disconnect như bác nói đó, nhưng nó chỉ có 1 cái thôi bác dis cái nay song connect lại thì vô đươc bt Bạn chụp hình mấy cái adapter mình xem thử nhé!

hs_guong_mau

mình vẫn disconnect như bác nói đó, nhưng nó chỉ có 1 cái thôi bác dis cái nay song connect lại thì vô đươc bt Người ta chỉ dẫn bác disable một mạng đi chứ không phải disconnect vì thấy trong hình có multiple network

Chuột phải vào biểu tượng mạng -> Open network and sharing center -> Change adapter setting -> bác thấy có hai biểu tượng mạng trở lên -> chuột phải vào một cái (nếu laptop thì đừng chọn biểu tượng có chữ wifi) rồi chọn Disable => nó ra dấu X là vừa disable

xaanh22

mấy bác phán như thánh ấy, có disable cả nghìn lần rồi tắt măys bật lên nó vẫn chạy

banj vào local area connection => properties> nhấp đúp vao TCP/IPv4 > ở dòng dèaul gateway bạn gõ:192.168.1.1

chẳng qua cái cổng gateway bạn để không đúng nên vậy

Các chủ đề có liên quan khác