toi_la_viet_anh

tình hình là em cài bản backtrack bằng live CD mà em thấy phân vùng sao lớn quá em không dám cài bác nào chỉ em phân vùng lại được không...chi tiết xíu nha...tại em gà khảon này lắm...hehe...Thank tất cả người nha

mongtinh

chọn cái dòng cuối cùng special ... kìa bạn, rồi chia ổ theo ý bạn. Nên để 20Gb định dạng ext4 cho nó thoải mái bạn ạ

Bryon

chọn cái dòng cuối cùng special ... kìa bạn, rồi chia ổ theo ý bạn. Nên để 20Gb định dạng ext4 cho nó thoải mái bạn ạ còn mấy cái đó nghĩa là sao bạn???VD: windows recovery Eviroment..... /dev/sd5 nữa...bạn giải thik dùm mình được kh6ng??????????

pjm_boys

còn mấy cái đó nghĩa là sao bạn???VD: windows recovery Eviroment..... /dev/sd5 nữa...bạn giải thik dùm mình được kh6ng?????????? Mình khuyên bạn thế này nhé. Nếu ổ cứng bạn trống nhiều. và muốn cài backtrack trên 1 phân vùng riêng thì bạn chỉ cần 10G trống là cài và có thể sử dụng để học tập. nếu bạn muốn có thể đẩy lên 20G. ( hiện tại mình đang cài cái này)

còn vè bạn hỏi /dev/sd5 với mấy cái windows kia thì do linux nó nhận phân vùng windows là như vậy.

CÒn muốn cài linux bạn fai format định dạng ext3 hay ext4.

Bạn dùng soft để resize một ổ trống 20G.

Dùng đĩa backtrack boot rồi chọn phân vùng này để cài

Các chủ đề có liên quan khác