nguyenvp_blog

cả nhà giúp e với

cái chrome của e hôm nay nó bị lỗi là không cho nhấn pause khi nghe nhạc trực tuyến cả trên mp3.zing và nhaccuatui. trên nhaccuatui khi nghe playslist thì cũng không chọn bài ở dưới list nhạc được, mà nó bắt nghe tuần tự. không muốn nghe nhạc nữa là chỉ còn cách tắt cửa sổ trang nghe nhạc. còn khi xem video bóng đá trên 24h thì nó lại không cho ấn play, nên không thể coi được.

tuy nhiên trên firefox thì lại vẫn chạy ok.

ai vừa gặp trường hợp này có cách khắc phục thì chỉ dẫn e với ạ.

thanks all!

pe_gua

Nếu bạn gặp lỗi này:

- Reinstaller Chrome

- Reinstaller Adobe Flash

P/s: Nếu làm các cách trên không được thì chỉ còn nước cài lại windows hay ghost lại thôi

minh_nhi

Chome có sẫn flashplayer không phải cài lại flash của máy tính làm j vì nó không ảnh hưởng tới nhau

bằng chứng là ff của bác ý vẫn bình thường.

bạn chỉ cài lại chome hay nâng cấp phiên bản đi là hết lỗi

chắc do VR hay tát đột ngột chome không fix dc

Lỗi này chưa gặp bao giờ, bạn thử cài lại Chrome xem. vừa cài lại rồi bạn à, nhưng vẫn không được, ngày trước lâu rồi nó cũng bị cái trang nhaccuatui ( trang 24h không thử ) sửa mãi không được, phải dùng tạm sau này cài lại windows thì mới được.

à mà hiện tại chrome nó cũng bị cái lỗi IDM bắt down nhạc không cho nghe trực tuyến, mình đành phải tắt chrome trong IDM, lúc nào cần down thì mở firefox lên nó chậm tí nhưng ổn định với thằng IDM. ai biết cách chỉ dùm mình luôn, search google rồi mà vẫn chưa được. thanks

hoathuytram_wbf

Chome có sẫn flashplayer không phải cài lại flash của máy tính làm j vì nó không ảnh hưởng tới nhau

bằng chứng là ff của bác ý vẫn bình thường.

bạn chỉ cài lại chome hay nâng cấp phiên bản đi là hết lỗi

chắc do VR hay tát đột ngột chome không fix dc chrome tự cập nhập mà bạn, bây giờ phiên bản của nó là 19.0.1084.56

tình hình này chắc chờ lúc nào cài lại windows rồi

dthung_2000

Thử xài FF hay các chương trình khác xem, lỗi này thường là do Flash. Uninstall và vào adobe.com để cài lại

vừa cài lại rồi bạn à, nhưng vẫn không được, ngày trước lâu rồi nó cũng bị cái trang nhaccuatui ( trang 24h không thử ) sửa mãi không được, phải dùng tạm sau này cài lại windows thì mới được.

à mà hiện tại chrome nó cũng bị cái lỗi IDM bắt down nhạc không cho nghe trực tuyến, mình đành phải tắt chrome trong IDM, lúc nào cần down thì mở firefox lên nó chậm tí nhưng ổn định với thằng IDM. ai biết cách chỉ dùm mình luôn, search google rồi mà vẫn chưa được. thanks Thế thì chịu roài, không biết có phải do IDM tác quái ko?

Gỡ IDM ra, lên mạng down bản khác về cài vào.

đó là do trình duyệt google chrome bị lag khi mở 1 đến 2 tag thôi chứ không có lỗi gì đâu,bạn cứ để nó load hết bài nhạc rồi hãy pause.

thân!

luu_vuong2909

đó là do trình duyệt google chrome bị lag khi mở 1 đến 2 tag thôi chứ không có lỗi gì đâu,bạn cứ để nó load hết bài nhạc rồi hãy pause.

thân! Cách này khả thi này, trước h chưa thấy lỗi nào kì vậy

Thế thì chịu roài, không biết có phải do IDM tác quái ko?

Gỡ IDM ra, lên mạng down bản khác về cài vào.

không phải IDM rồi vì lâu nay không dùng chrome để down ( vô option của IDM bỏ check chrome )

thân! không phải bạn à, dù để nghe hết bài hát rồi nó tự động phát lại thì cũng không pause được ( mà cả khi xem video bóng đá trên 24h nữa, trên đó lại không play được tại do video không tự động phát nên tệ hơn nghe nhạc là không xem được video luôn )

Roselyn

Chrome được tích họp sẵn Flash Player rồi bạn, mình cũng bị lỗi này nhưng trên IE thì vẫn Pause bình thường. đúng đấy bạn, IE với FF vẫn pause bình thường. mà bạn là khắc phục được chưa?

fpt68

đã tìm ra lý do lỗi rồi cả nhà, mừng quá

nguyên nhân là do cái tiện ích mở rộng lớn "bàn phím ảo của google" gây nên, gỡ bỏ nó hay tắt đi là ok.

nên khi có gỡ bỏ chrome xong cài lại thì cái "bàn phím ảo" này cũng tự động chạy nên vẫn bị, khi vừa cài chrome xong mở ngay lập tức trang nghe nhạc trực tuyến, thì vẫn ấn pause bình thường nhưng chừng chưa đầy nửa phút sau là cái "bàn phím ảo" này nó chạy và lại quay lại như cũ

cho mình ké với...chrome nhà mình mấy hnay dở chứng...chơi game trên fb nó cứ bắt update adobe flash mặc dù vừa cài bản mới nhất và cài đi cài lại cả chrome lẫn FF nhưng vào game thì vẫn không được...nhưng game khác vẫn vào bt nhưng chỉ duy nhất game đó no s cứ báo update adobe flash. mà bản mới nhất mình cải trên wed chính adobe là bản 11...

vitduc_199x

cho mình ké với...chrome nhà mình mấy hnay dở chứng...chơi game trên fb nó cứ bắt update adobe flash mặc dù vừa cài bản mới nhất và cài đi cài lại cả chrome lẫn FF nhưng vào game thì vẫn không được...nhưng game khác vẫn vào bt nhưng chỉ duy nhất game đó no s cứ báo update adobe flash. mà bản mới nhất mình cải trên wed chính adobe là bản 11... game khác là game nào bạn, game không phải của face đúng không, nếu vậy có thể là do file host. mình không có chơi game trên face nhưng ngày trước xài cái file host cũ thì không chơi game với xài ứng dụng của face được, cả trên FF lẫn chrome

Các chủ đề có liên quan khác