sweet_xiyuan

Tình hình là em hide folder mà em quên mất cái chương trình đó tên gì, cài lại windows và thế là giờ đi tìm lại cái folder đó và không thấy. Có cách nào làm cho nó lòi ra không ạ? Giúp em với, mấy thứ rất rất quan trọng. Và sao mà cái win7 64bit của em nó hay bị treo khi chạy IDM, hình như không chịu nhau thì phải

minhtam_dt2006

bạn còn nhớ tên thư mục đó, và nó nằm ở ổ nào k

vào cmd gõ

attrib -s -h -r [tên ổ]:[tên thư mục]

ví dụ thư mục "film" nằm ở ổ D thì gõ

attrib -s -h -r d:film

Nếu tên thư mục có chưa kí tự dấu cách thì khi viết phải đặt nó trong ""

ví dụ

attrib -s -h -r d:"new folder"

ScIymgeour

Vấn đề thứ 2 IDM không chịu windows 7 64 bit là không đúng đâu nhé vì mình cũng đang dùng windows 7 64bit IDM vẫn ngon lành

phuong201088

Mình cũng không biết nữa nhưng mà cứ y như rằng máy bị treo là lúc đang download bằng IDM

Sully

Huhu, mình thử theo cách của bạn rồi mà nó báo là không tìm thấy file thế trc bạn lưu vào ổ nào ?

ổ E. Mình nhớ nơi lưu luôn mà, mình nghĩ nó giấu đi nhưng khi cài lại windows thì nó sẽ tự động hiện ra chứ ai dè nó vẫn giấu luôn. hic

papyuyen

nếu bạn ấy nhớ ổ nào thì lại dễ rồi ! vấn đề là không nhớ ở ổ nào !

langtu87_kr

nhớ mà, ổ E. Mình có 3 ổ à C, D, E. Nhớ luôn cái thư mục mà chứa cái thư mục bị giấu, hic. Sao đây trời

lowe_star_love

Khi bạn ẩn một file thì nó sẽ chèn một file vô cái thư mục đó, nên bạn cài lại windows cũng không làm nó hiện ra đâu. giờ bạn vào Options chọn view tích cái show hidden file and folder rồi theo trí nhớ của bạn mà tìm lại thôi

Còn nhớ tên file, folder đó thì chỉ cần tích xong vào search gõ tên nó là

2- bạn cài lại IDM coi

dùng search của win, tick vào include hidden file không dc hả bạn???? thử vào safe mode hay dùng đĩa boot vào windows mini, có thể nó sẽ hiện ra các file ẩn.

bác thử vào tool chon show file hide on folder thử xem.

rồi tìm kiếm nó từng ổ một xem nào
ps: không có gì đen tối mờ ám sao phải giấu. chắc lại giấu JAV đúng không ? kkk going hệt mình

Melvin

Bạn thử dùng Autofig xem nó có hiện lên không. Vấn đề download bằng IDM có hiện tượng treo máy bạn xem thử CPU Usage xem. Tớ cũng bị hiện tượng này một lần là do download file lớn cứ bắt đầu down là bị CPU Usage lên 100% nhưng speed thi có mấy chục KB, phải thoát hẳn IDM hay reset lại máy mới hết. Minh nghĩ chắc là do máy chủ của file đó

thithiviet

Dùng tool FixAttrb.exe là hiện tất. Chỉ cần chọn ổ đĩa cần hiện file lên, nhanh chóng và gọn lẹ

Heort

Dùng tool FixAttrb.exe là hiện tất. Chỉ cần chọn ổ đĩa cần hiện file lên, nhanh chóng và gọn lẹ
Vẫn không hiện lên Pro ơi

Cái này mình cũng giấu suốt, lúc cần lại cho nó hiện, Ở windows 8 thì chỉ 1 cái click chuột .

Còn ở window7 thì chỉ nhớ mang máng thui, chắc nếu caì thì cũng chỉ được cho bác

Các chủ đề có liên quan khác