Jelani

em đang có 1 số lỗi của máy mà em muốn đưa hình ảnh lúc bị lỗi để anh em sữa giúp nhưng không biết lam thế nào để đưa hình ảnh vào bài đăng mới? ai biết chỉ em với.mới tập tành nên chưa hiểu biết nhiều

Bạn up ảnh lên cách trang web sẻ chia trực tuyến rồi chèn link vào bài viết.

Mình thường dùng trang . Vào trang chủ bàn sẽ thấy ngay nút chọn ảnh để upload.

Chờ upload xong bạn sẽ thấy hiện bảng như thế này.Coppy tất cả link trong ô đánh dấu vào bài viết là được

Cách up ảnh:

+ Dán địa chỉ và trình duyệt Google Chrome

+ Click "CHỌN ẢNH"

+ Ở cửa sổ Open, chọn ảnh (nên *.jpg và tên ngắn gọn) rồi Open

+ Chọn "UPLOAD". Click chuột vào ô "Link chèn diễn đàn" và copy. Sau đó paste và khung "Trả lời nhanh" hay "Bài gởi của bạn" là xong.

Up ảnh lên một trang nào đó để lấy cái link.

VD mình có cái link ảnh là:
Code: http://www.uphinhnhanh.com/view-77word.jpg Nếu vừa có sẵn ảnh trên mạng bạn click chuột phải vào tấm hình, chọn "Properties" ("Xem thuộc tính"). tại đó bạn sẽ thấy url của cái ảnh

hay cho lẹ bạn click chuột phải lên cái ảnh vừa có sẵn trên mạng chọn "Coppy image url" ("sao chép địa chỉ hình ảnh") vậy là vừa xong công đoạn chuẩn bị link ảnh.

Khi post bài bạn kẹp cái link vào giữa cái mã và .
Code: Link file ảnh VD:

Vậy là khi post bài cái ảnh sẽ hiện ra cho bạn ^^

Thực tế khi upanh web up thường sẽ cho bạn cái mã nhúng forum và Blog cùng với url của cái ảnh.

Bạn chỉ cần coppy cái url cho forum paste vào là OK rồi!

Code cho forum nó cho thường có dạng là:

latdat1906

Bạn up ảnh lên cách trang web sẻ chia trực tuyến rồi chèn link vào bài viết.

Mình thường dùng trang . Vào trang chủ bàn sẽ thấy ngay nút chọn ảnh để upload.

Chờ upload xong bạn sẽ thấy hiện bảng như thế này.Coppy tất cả link trong ô đánh dấu vào bài viết là được
chuẩn đó tui cũng xài cái nì hihi

boy_tu_lap1987

chuẩn đó tui cũng xài cái nì hihi Cẩn thận với mấy cái code cho sẵn, có thể nó tự thêm text vào, hay nó dẫn đến cái album ảnh của bạn vừa tạo là bao nhiêu ảnh nó lộ hết đấy

girl_ngongcuong

Mình cũng không biết up ảnh thế nào cả, đọc được là mình làm thủ ngay nè các bạn . xem đẹp không nhé

Các chủ đề có liên quan khác