ndanha

Các Bro cho mình hỏi với nhé , mình băn khoăn k biết học hacker là học về gì , mình chỉ biết hacker là tìm lỗ hổng và chèn code vào đó thôi. Còn muốn học để thành hacker thì phải học TỐT cái gì ??? có người bảo học code( code ở đây là code gì C/C++/C# java hay cơ sở DL SQL ??? ) học về server, hệ thống.

P.s: mình gà nên miễn ném đá là hỏi ngu hay gì gì nhé

Campbell

Muốn là Hacker giỏi bạn phải học cả... ngàn thứ trên đời.

Đây là một phần của câu trả lời Hacker, họ là ai:

Hacker là người có thể viết hay chỉnh sửa phần mềm, phần cứng máy tính bao gồm lập trình, quản trị và bảo mật. Những người này hiểu rõ hoạt động của hệ thống máy tính, mạng máy tính và dùng kiến thức bản thân để làm thay đổi, chỉnh sửa nó với nhiều mục đích tốt xấu khác nhau.

Hack, trong tiếng Anh, là hành động vào sâu vào phần cứng máy tính, phần mềm máy tính hay mạng máy tính để thay đổi hệ thống đó.

Hackers:

1. Phải trắng

2. Phải đen

3. Phải giỏi lập trình

4. Phải biết nhiều tools

5. Không được là Kid-Script

6. Phải viết được tools

7. Phải biết chơi 1 nhạc cụ

8. Phải có máu mê nhạc, chơi cho rockband

9. Phải học nấu ăn trước

10. Phải sẻ chia cho cộng đồng

11. Phải biết Ping

12. Là em của Cr-ackER

13. Phải giỏi tiếng ANH.

13. Là Eric S. Raymond

14. Là những tội phạm

15. Là kẻ chuyên đi deface, lấy CC, phá hoại hệ thống

16. Là những người say mê và sử dụng máy tính một cách thông minh

17. Đội mũ đen, mũ xám, mũ xanh, mũ trắng

18. Không là gì cả

19. Là mấy thằng ngu

20. Là mấy thằng chỉ giỏi làm mấy trò hề, ngu si và vớ vẩn

21. Là người phải sở hữu ít nhất 1000 cổ phiếu của Google v.v

22. Phải là ... FPT

23. Có khả năng tính được PE, EPS, xem MACD

24. Đều phủ nhận chuyện gọi họ là HACKER

25. Là người giỏi chơi cổ phiếu từ tay trắng

26. Không biết nhiều về kinh tế

27. Chưa bao giờ là HVA

28. Của ngày nay khác với ngày xưa.

29. Không là ai xa xôi cả...

30. Không là của mình vẫn là của mình...

jeam9x

Mũ trắng mũ đen chỉ phân biệt khi mục đích hack là gì. Muốn học để giúp ích... cho đời thì bạn nên tầm sư- tìm thầy đội mũ trắng mà học.

hhl_1190

h@cker là những người thông minh, có tố chất, chịu khó mày mò, tìm hiểu. Mình rất khâm phục mấy bác h@cker này

jayhong89

h@cker là những người thông minh, có tố chất, chịu khó mày mò, tìm hiểu. Mình rất khâm phục mấy bác h@cker này tất cả thứ đều phải trả giá :-s thời (gian) gian các bạn dành cho đá bóng và chơi game thì bọn họ lúc nào cũng dành time cho đam mê

sweet_cherry_vn

Trích dẫn từ tuainhan;14901436:
Muốn là Hacker giỏi bạn phải học cả... ngàn thứ trên đời.

Đây là một phần của câu trả lời Hacker, họ là ai:

1. Phải trắng

2. Phải đen

3. Phải giỏi lập trình

4. Phải biết nhiều tools

5. Không được là Kid-Script

6. Phải viết được tools

7. Phải biết chơi 1 nhạc cụ

8. Phải có máu mê nhạc, chơi cho rockband

9. Phải học nấu ăn trước

10. Phải sẻ chia cho cộng đồng

11. Phải biết Ping

12. Là em của Cr-ackER

13. Phải giỏi tiếng ANH.

13. Là Eric S. Raymond

14. Là những tội phạm

15. Là kẻ chuyên đi deface, lấy CC, phá hoại hệ thống

16. Là những người say mê và sử dụng máy tính một cách thông minh

17. Đội mũ đen, mũ xám, mũ xanh, mũ trắng

18. Không là gì cả

19. Là mấy thằng ngu

20. Là mấy thằng chỉ giỏi làm mấy trò hề, ngu si và vớ vẩn

21. Là người phải sở hữu ít nhất 1000 cổ phiếu của Google v.v

22. Phải là ... FPT

23. Có khả năng tính được PE, EPS, xem MACD

24. Đều phủ nhận chuyện gọi họ là HACKER

25. Là người giỏi chơi cổ phiếu từ tay trắng

26. Không biết nhiều về kinh tế

27. Chưa bao giờ là HVA

28. Của ngày nay khác với ngày xưa.

29. Không là ai xa xôi cả...

30. Không là của mình vẫn là của mình...

toàn cái nhố nhăng ai định lý hacker phải chơi nhạc rock (8), ai định nghĩa là hacker không biết nhiều về kinh tế (26), ai định nghĩa hacker là người chuyên deface, xin lỗi bạ không hiểu bạn đừng nói được không >"< nếu không bạn vui lòng ghi rõ nguồn để mình xỉ vả vào site đó.

mình không dám nói điêu, mình quen nhiều hacker, họ biết làm kinh tế, rất giỏi, họ thực tế, họ có đam mê,... họ luôn định hướng đúng bản thân đơn giản hơn họ chỉ là những người thông minh và yêu đam mê.

Laurenz

toàn cái nhố nhăng ai định lý hacker phải chơi nhạc rock (8), ai định nghĩa là hacker không biết nhiều về kinh tế (26), ai định nghĩa hacker là người chuyên deface, xin lỗi bạ không hiểu bạn đừng nói được không >"< nếu không bạn vui lòng ghi rõ nguồn để mình xỉ vả vào site đó.

mình không dám nói điêu, mình quen nhiều hacker, họ biết làm kinh tế, rất giỏi, họ thực tế, họ có đam mê,... họ luôn định hướng đúng bản thân đơn giản hơn họ chỉ là những người thông minh và yêu đam mê.

Nên hiểu bằng nghĩa bóng hơn là nghĩa đen bạn ạ! Tóm lại của những cái đó là gì? Hacker là... hacker... muốn hiểu ra sao cũng được... Rất may mắn khi những hacker của bạn quen là những hacker mũ trắng.

duykaka54

Nên hiểu bằng nghĩa bóng hơn là nghĩa đen bạn ạ! Tóm lại của những cái đó là gì? Hacker là... hacker... muốn hiểu ra sao cũng được... Rất may mắn khi những hacker của bạn quen là những hacker mũ trắng. vâng may mắn vâng mũ trắng, họ cũng một thời (gian) UG cả đấy bạn à, sau này tu chí làm ăn nên tỏ thôi

duybeo_ngo_hihi

Hacker là học cái gì ? :

" Đầu tiên phải biết Hackker là những người yêu KẾT và có kiến thức sâu về phần mềm, phần cứng máy tính bao gồm lập trình, quản trị và bảo mật (an ninh) "

Hacker là lập trình viên giỏi

Hacker là chuyên gia mạng và hệ thống

Hacker là chuyên gia phần cứng

damchet

Thank câu trả lời của các bạn .

-Mình đúng là có hướng theo thế giới UG thật

-có bạn hỏi có chỗ nào dạy CEH k thì mình mới đi dự hội thảo của Bach Khoa aptech, có 1 khóa học CEH đó : 250$

-Nói thật thì xác định học Kỹ thuật và CNTT thì mình cũng hiểu là chương trình khá nặng rồi, và phải chăm chỉ rồi, qua câu trả lời của các bạn thì mình cũng mới hiểu thêm là hacker là 1 chuyện khá nặng nhọc, nhưng không có nghĩa là không thể làm được ^_^. Ngặt nỗi mình mất 1 mảng lập trình khá lớn, chắc phải cày ngày đêm thôi T_T, nhọ quá, mình đi hỏi người khác thì họ bảo thường thì người ta hoạt động theo nhóm: 1 bên chuyên tìm lỗ hổng, 1 bên chuyên viết code phá hoại

Các chủ đề có liên quan khác