Em có cái máy tính cài lại windows xong bây giờ cứ shutdown hết thời (gian) gian chờ là bị treo. Nhưng chỉ mỗi shutdown thôi còn reset máy thì không bị. Đã cài lại hai lần nhưng vẫn bị như vậy. Xin các cao nhân giúp đỡ cho em với. Hai hôm nay toàn tắt bằng nút power

E Thank rất nhiều!!!

secret_spy2710

Em có cái máy tính cài lại windows xong bây giờ cứ shutdown hết thời (gian) gian chờ là bị treo. Nhưng chỉ mỗi shutdown thôi còn reset máy thì không bị. Đã cài lại hai lần nhưng vẫn bị như vậy. Xin các cao nhân giúp đỡ cho em với. Hai hôm nay toàn tắt bằng nút power

E Thank rất nhiều!!! đi mượn đĩa windows khác cài lại xem còn bị ko, koi chừng cai đĩa cài windows bị lỗi
bác cài 2 lần bằng 1 đĩa windows hay là 2 đĩa khác , thử thay bản windows khác coi Người ta nói là cài lại windows 2 lần ( may là TV đó nha )

Gauti

Tớ có lũy ý như sau: (Làm hay không tuỳ bạn ^^!)

Bạn đổi windows cho máy nhé, ví dụ: Đang XP thì đổi sang Win7, đang win7 thì đổi XP nhé !!

Ý bạn là sao tắt máy nhưng mãi nó không chịu tắt và cứ treo đứng thế hay gì? Vâng, em dùng windows 7 64bit ,màn hình shuttingdow cái hình vòng tròn quay một tý rồi đứng yên cứ như vậy

Cài lại Windows khoan cài gì hết Shutdow xem nào ? Em vừa thử như vậy rồi vẫn không được. Lần đầu cài thì chỉ cài kis quét vỉrus nhưng vẫn bị. Lần sau chỉ cài mỗi windows vẫn thế

Mấy hôm bận quá không có thời (gian) gian online. vậy ai còn quan tâm thì mong chỉ giúp em với. Hiện tượng thì trước khi em cài lại windows thì tắt máy xong màn hình báo nosinger rồi nhưng nguồn máy tính vẫn chạy. Em tưởng là máy nhiều virus quá nên mới cài lại. Nhưng cài xong thì nó thành ra thế kia. Em lên google tìm nhưng chẳng thấy câu nào trả lời nào khắc phục được cả. Em vừa thử reset cmost rồi. Giờ chẳng biết làm thế nào nữa cả. main thì mua bên Đài Loan không biết về Việt Nam có được bảo hành không nữa. Hix!!!

Mong các cao thủ giúp em với ah!!!

Các chủ đề có liên quan khác