Mình có đọc được vài bài viết, nói về cài đặt Dell battery metter để có thể ngắt xạc pin khi cắm adapter.
Hướng dẫn sử dụng Dell Battery Meter

nhưng của mình lại không có thẻ "battery life" tương tự trong bài chỉ dẫn để cài đặt:

xin hỏi các pro phải làm sao ?

máy mình là , mới mua cách đây khoảng 2 tuần.

Enos

không có thẻ battery life à, thế cái panel "Battery Life" sừng sững ngay trước mặt là thế nào kia, check vào đó rồi chỉnh nhé bạn, linh động đi chứ, có phải máy nào cũng như máy nào đâu.

cucnguyen5x

xin lỗi bạn cái đó k fai là chức năng ngắt sạc khi vẫn cắm pin. chức năng đó dùng để tiết kiệm pin khi k dùng nguồn điện. thông thường khi cài driver cho máy thì sẽ hiện chức năng đó. mình nghĩ máy bạn k hỗ trợ chức năng đó

ngchihung138

Quick set thì mình cài rồi. Mình cũng đoán dòng này tuy mới ra mà cũng không hỗ trợ, tiếc nhỉ , có cái đó khỏi tháo pin ra đỡ mất công. Nghe các pro khác bảo gỡ pin ra nhiều lợi bất cập hại, có khi lại còn mau hư hơn.

Dyfed

thế máy này dùng là phải tháo pin ra ah? mình cũng mới mua máy này. trong battery meter cái tab desktop mode cũng không thấy sáng. chả hiểu kiểu gì

dau_tay712211

bạn vào thẻ desktop mode chỉnh thành enable. Theo mình và mình biết khi chuyển sang enable thì là chế độ sạc thông minh, không hẳn là ngắt pin tuy nhiên tích vào đó là chuẩn. @@.

Dell còn đề nghị tích vào mà.

gau_bong484

có lẽ dòng máy mới có tích hợp chức năng sạc-xả thông minh r bạn k nên phải bận tâm

mình cũng dùng Dell hoàn toàn hài lòng

Các chủ đề có liên quan khác