muonline

Tình hình là thế này: hôm bữa tự nhiên mất điện 5p và máy mình không thể kết nối internet được nữa. Các máy khác vẫn bình thường, mình vừa test thử dây. vừa cài lại windows nhưng không dc. Vào task manager thì nó báo "No Active Network Adapters Found". vào driver mạng thì máy bị đơ " not responding". Mình vừa thử nhiều cách mà vẫn không vào được.

Ai thực sự biết lỗi j thì chỉ mình khắc phục với. Thank nhiều.

Bardarik

Tình hình là thế này: hôm bữa tự nhiên mất điện 5p và máy mình không thể kết nối internet được nữa. Các máy khác vẫn bình thường, mình vừa test thử dây. vừa cài lại windows nhưng không dc. Vào task manager thì nó báo "No Active Network Adapters Found". vào driver mạng thì máy bị đơ " not responding". Mình vừa thử nhiều cách mà vẫn không vào được.

Ai thực sự biết lỗi j thì chỉ mình khắc phục với. Thank nhiều. cái này có thể hỏng driver hay phần cứng bạn thử cài lại máy hay gỡ driver ra cài lại xem nhé

tramheotram

restar lại router thử xem bạn, nếu biết cấu hình thì restar nha .... không biết thì kêu kỹ thuật xuống làm nha

ngo_son

Tiêu card mạng hay driver card mạng rồi. Cài lài driver nếu không được thì mua cái c mới.

Các chủ đề có liên quan khác