Warner

Truớc khi cài lại windows thì máy mình lướt wed rất nhanh bằng Google Chrome nhất là khi nhạc onl trên mp3.zing.vn load 1 bài hát song luôn chả hiểu vì sao sau khi mình cài lại windows mình vào mp3 nghe nhạc thì load 1 bài hát rất lâu và khó chịu. Ai biết nó bị làm sao và khắc phục ntn thì chỉ mình với .Xin trân thành Thank !

langtu_quay2002

còn thiếu cái flash nào nữa không bạn đầy đủ rồi đấy bạn thế bạn xem lại mạng thôi

Vinn

trước khi cài lại windows máy mình chạy rất nhanh , chắc không phải tại mạng đâu , sau khi cài windows thì mới lướt Wed chậm thế đó

hue_yb

thử quét virus xem sao thử bạn. hay đổi trình duyệt web khác xem sao GoogleChrom chưa phải là nhanh nhất à

cay_la_gio_30

vào xem mạng chạy bao nhiêu. Toàn Tiếng Anh chả hiểu gì cả
Thế này là sao hả bạn :

haukieu49

bạn dùng trình duyệt khác có bị chậm ko? Có cài driver chính xác cho card mạng chưa?

Wetherly

Bạn vào Run, gõ msconfig, tab General bạn click chọn Selective Startup, tab Startup bạn gỡ bỏ tất cả những gì liên quan đến update, tab Sevices bạn click chọn Hide All Microsoft Services, xong cũng gỡ chọn những tiến trình update. Bạn chú ý chính Adobe Flash Player Update là nguyên nhân làm máy bạn bị chậm chứ không riêng gì vào web bị chậm. Kì cục kẹo vậy đó

cài lại drive mạng (ethernet gì đó)

tắt hết windows update đi như bạn phía trên nói

có thể là do cache

cài lại windows thì cache cũng bị mất hết

nên vài lần đầu vào web đó không được nhanh cho lắm

GoogleChrom chưa phải là nhanh nhất à Chưa có cái nào thực sự là nhất đâu. Cứ thử qua mấy cái khác đi.

life_00

cài lại drive mạng (ethernet gì đó)

tắt hết windows update đi như bạn phía trên nói

có thể là do cache

cài lại windows thì cache cũng bị mất hết

nên vài lần đầu vào web đó không được nhanh cho lắm chỉ dẫn mình cài lại Drive với + tắt những cái update nào nhiều chỉ dùm mình ,tks

Các chủ đề có liên quan khác