hoangdung_tk12

Máy mình bị hiện tượng CPU hay chạy 100% mặc dù coi trong Process thì chả thấy chương trình gì nặng. Đã vệ sinh máy nhưng khong khả quan . Coi các chương trình trong thẻ Serivces cũng chả thấy chương trình gì nặng. Nhiệt độ CPU giờ cứ trên 80 độ. Sợ quá.

Mong tất cả người giúp đỡ, Thanks.

Tuathal

Máy mình cũng thường xuyên bị CPU chạy 100%, có lên mạng tìm hiểu thì người thì bảo bị virus, người bảo xung đột phần mềm... làm nhìu cách nhưng không khắc phục hoàn toàn dc, nên mình cài windows hay ghost lại ( tầm 1 tháng/lần) , có người bảo không tốt nhưng máy xài 1 thời (gian) gian thì cảm giác ì ạch dù thường xuyên quét virus + dọn rác, cài lại windows thì cảm giác mượt hơn rất nhìu

lilo_style36

Cài lại windows cũng một cách, nhưng mình nghĩ sẽ còn bị lại. Hơn nữa, do tính chất phần mềm và công việc, mình không tiện cài windows lại nhiều lần.

hanakjmj7591

lỗi windows + virut + bad ổ + phân mảnh ...v.....v..... --> advanced system care pro 5.3 hay 6.0 hay portable + KIS hay + avira or avast

connie_leong

hôm truóc trát kem tản nhiệt không kĩ, chơi game nhiệt độ lên đến hơn 90 sợ quá không dám chơi game nữa. 1 tháng sau trét lại kem tỷ mỉ hơn thì nhiệ độ tầm 70-80 rồi. bây giờ lại chẳng them chơi game nữa. bác xem lại xem chắc kem tản nhiệt khô hết rồi, không thì do mấy nguyên nhân ông trên vừa kể đo lỗi windows + virut + bad ổ + phân mảnh ...v.....v..... xung đọt phần mêm........

ha_dangyeu

Nếu tất cả các cách trên đều không được thì do Main. Bạn xem lại chân Socket xem có bị cong ko???

Mình vừa từng gặp 2 lần của khách bị

1 lần do họ tháo CPU làm cong socket

1 lần do lỗi Main, gửi đến hãng họ nói chân Main bị Oxi hoá và đổi con khác

trang_su

kiểm tra RAM lại, mượn đỡ ai 1 thanh RAM rồi check

cài lại windows mà không cài lại soft diệt virut của mình 1 time xem sao

bản windows lỗi .....

queen_love_911

bạn thử để ý thằng svchost.exe trong processes xem, nếu nó chiếm quá nhiều Mem usage thì chắc là máy bạn tương tự máy mình lúc trước rồi: dính virus

bạn down nhiều hơn 1 phần mềm diệt virus về quét thử xem ( nên dùng kaspersky)

Denys

phán bừa. nếu trình không đủ. không tìm được nguyên nhân thì cài lại windows xem. cpu thì liên quan ghì đến ổ cứng.

lamphong_02

Virus hay Xung đội phần mềm, bạn mở Task Manager lên, nếu mở được thì có lẽ không phải do virus, chuyển sang thẻ Process và xem cái chương trình nào đang phá CPU thì End Process đó đi là được.

Chúc bạn thành công.

Mình cũng bị vầy, nhưng giờ tạm ổn rồi! Đỡ lên 100% luôn. Cho hỏi bạn có xài kis 2013 không? Bạn có hay cài nhiều phần mềm Cr-ack không? Nếu xài kis (máy bạn yếu) thì nên chuyển qua 1 phần mềm nhẹ hơn! Như mình, mình vừa chuyển qua avast. Gỡ bỏ các phần mềm Cr-ack đi? Máy mình chỉ để có mỗi windows 7+winrar+idm thôi. Bạn nên thử xem! Cài windows không hiệu quả đâu..

chauthuy_truong

Bệnh này rất nhiều người gặp, bạn lên google search có mà ra cả rổ. Bạn cứ thử nghiên cứu và tham khảo trên đó xem!

phi_lehoang

Cái này mình cũng bị hôm vừa rồi nè vào task thì thấy cái này ngốn nè svchost.exe .Lên mạng tìm mãi cách fixx không được.Ghost chán quạt gió vẫn cứ thồi vù vù (cpu~100%).Sau đó kiếm được cái đĩa windows 7 cũ cài vô thì thấy chạy êm như ru.Chỉ chơi game nặng quạt gió mới hết tốc độ thui .Mình ram 4 nên cài windows 64 bít .ak mà cài xong nhớ diệt virủt

cái này chắc là do virus hay là xung đột phần mềm thôi.

nhưng mà trong process bọn cho hiện hết chương trình xử lý cả system lần user xem coi có cái nào chiếm nhiều cpu nhất. bạn để ý ở explorer với vsghost.exe xem sao.

nói chung là bạn đưa hình lên thì mới dễ biết nó thế nào được

Các chủ đề có liên quan khác