lequy_1996

Mình lập topic này để giải đáp thắc mắc và các vấn đề về win8. Bạn nào có vấn đề gì thì nêu ở topic này mình sẽ giải đáp luôn

hellangel_85

Mình dung IE 10 trên windows 8 thì không chặn dc quảng cáo, rất khó chịu . Thử với Simple Adblock nhưng không thấy hiệu quả tý gì . Bạn có cách nào giúp dc không , nếu có addon thì tốt nhất , mình ngại cài thêm phần mềm kiểu admuncher quá . thanks bạn trước

moon_nontop_9x

Mình dung IE 10 trên windows 8 thì không chặn dc quảng cáo, rất khó chịu . Thử với Simple Adblock nhưng không thấy hiệu quả tý gì . Bạn có cách nào giúp dc không , nếu có addon thì tốt nhất , mình ngại cài thêm phần mềm kiểu admuncher quá . thanks bạn trước Mình thấy dùng cái đó cũng tốt đó chứ bạn . bạn có thể sử dụng file host thử xem

Một cách khác là bạn sử dụng trackingprotectionlists
để chặn quảng cáo.

tools > safety > Tracking Protection. Bạn chỉ cần adlist vào ( add hết mấy cái trong trang t gửi cũng được )

heo_con3913

bác ơi. em cài office 2013 bản privew vào nó báo key faile. làm sao để em active được đây? cái mục change key produc bị mất rồi. bác chỉ em với. để active hay cho em bản khác có thể active được không a?

mo_on

bác ơi. em cài office 2013 bản privew vào nó báo key faile. làm sao để em active được đây? cái mục change key produc bị mất rồi. bác chỉ em với. để active hay cho em bản khác có thể active được không a? Bạn gỡ ra cài lại và kiếm key để active nhé

Mà bạn vẫn chạy được đúng không nếu chạy dc thì key fail cứ xài. Mình không hiểu sao bạn lại bị mất mục change key produce

F10_Enter

Cho mình hỏi làm sao chiếm hoàn toàn quyền Admin trong windows 8 vậy? Mình không hiểu ý của bạn lắm. user bạn tạo không phải là quyền admin à ?? Bạn có thể kiểm tra bằng cách window+ R gõ lusrmgr.msc--> enter

Rồi click vào user --> bên phải bạn click vào user bạn đang dùng --> properties--> Tab member of.. bạn xem có nhóm administratos chưa rồi add vào là được.

Cách thứ 2 là bạn vào control panel--> user account--> manager other account rồi tìm account của bạn rồi click vào--> change type--> chọn vào admin....

Bạn đọc thêm bài ở đây

c0nverse1

Mình không hiểu ý của bạn lắm. user bạn tạo không phải là quyền admin à ?? Bạn có thể kiểm tra bằng cách window+ R gõ lusrmgr.msc--> enter

Rồi click vào user --> bên phải bạn click vào user bạn đang dùng --> properties--> Tab member of.. bạn xem có nhóm administratos chưa rồi add vào là được.

Cách thứ 2 là bạn vào control panel--> user account--> manager other account rồi tìm account của bạn rồi click vào--> change type--> chọn vào admin....

Bạn đọc thêm bài ở đây
cái này thì mình biết.acc mình là admin.nhưng 1 số chương trình nó vẫn yêu cầu quyền admin hay 1 số thư mục đòi quyền admin... có cách nào full quyền như acc admin build in ko

herotroy1015

Click chuột phải lên chương trình chọn run as admin.... Cách nữa là nháy chuột phải lên chương trình chọn properties--> tab compatibility bạn xem phần privilege level--> click vào run this... oK.

P/S một vài chương trình đòi chạy dưới quyền admin dù bạn có nâng quyền user lên admin hay ngay cả khi bạn chạy với acc admin build bạn à. ( ví như cái cmd có cái cmd run as admin đó bạn )

Với thư mục bạn thử take owner ship xem. không thì add quyền full cho thư mục đó là được.

cobemuadong_ap

mình không truy cập được windows store mặc dù đả kết nối internet, máy không có anti virus , trước vẫn vào được, nhưng sau cài thêm linh tinh gì đó gì không vào được nửa, cần bác giúp đỡ, nếu giúp duoc qua team viewer thì tốt quá.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Tìm hiểu các chức năng hỗ trợ lập trình trên môi trường mạng của sql server & visual basic – viết ch Khoa học Tự nhiên 0
N Các công cụ, môi trường hỗ trợ xây dựng và phát triển hệ thống Luận văn Kinh tế 0
C Các giải pháp hỗ trợ doanh nghiệp ở Hà Nội giai đoạn từ nay đến 2015 Luận văn Kinh tế 0
D Các công cụ hỗ trợ thiết kế website - Thảo luận thiết kế web Công nghệ thông tin 0
N Nghiên cứu phát triển sinh phẩm hỗ trợ công nghệ lên men tạo khí sinh học trong các điều kiện môi tr Luận văn Sư phạm 0
R Cách Phát triển công nghiệp hỗ trợ của các nước Đông Á và bài học cho Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D ĐÁNH GIÁ TÌNH HÌNH THỰC THI CHÍNH SÁCH HỖ TRỢ VẬT TƯ NÔNG NGHIỆP CHO CÁC HỘ NÔNG DÂN TRÊN ĐỊA BÀN QU Nông Lâm Thủy sản 0
J Đánh giá các yếu tố tác động đến mức độ hài lòng của sinh viên về các dịch vụ hỗ trợ cho sinh viên ( Luận văn Sư phạm 0
T Hỗ trợ đào tạo nguồn nhân lực cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ trên địa bàn tỉnh Hải Dương Luận văn Kinh tế 0
G Các tổ chức hỗ trợ xúc tiến thương mại với vai trò đẩy mạnh xuất khẩu của Việt nam Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác