zill_n_zill

mình mở 1 file word hay ppt thì đều bị dừng ở đây khong mở tiếp dk, chỉ có exel là không bị:

làm thế nào để sửa cái protect view này, hay do mình cài chung với office 2003 nên nó bị lỗi. mong được m người giúp đỡ

Chưa gặp cái này!

Ko có mở = Run as Admin sao bạn,

Tất cả các file Word và PPT ah, hay những file từ máy khác được chép vào máy, lúc trước có vấn đề ko!

Thử tạo 1 file word khác xem thế nào

Cài chung 2003 cũng có thể

baocap18

nó bị khi mình mở file lấy từ trên mạng hay máy khác, trước đây mình cài nó vẫn hiện opening in protected view nhưng vẫn mở dk chỉ k edit được thôi. lần này nó cứ hiện opening... mãi mà k mở. hiện tại mình vừa tìm ra cách giải quyết tạm thời (gian) là tắt protected view. thanks

lanhgia007

mình cũng bị như bạn này. mình dùng mỗi office 10. trước không bị như thế. gần đây mới bị

Nhưng bạn có thể tham khảo ở đây

znaughtygalz

Bạn phải chuột vào File đó. Chọn Propertier. Bỏ dấu tích ở chữ Lock đi rồi mở lại nhé.

khinhnguoi.info

Hiện mình cung đang bị lỗi này.

Office 2010 của mình chỉ mở được những file mà mình tạo ra, còn những file mà được tạo ra từ máy khác thì không mở được.

candyshop_ntk

Hiện mình cung đang bị lỗi này.

Office 2010 của mình chỉ mở được những file mà mình tạo ra, còn những file mà được tạo ra từ máy khác thì không mở được. Cho tớ xin cái hình khi mở file mà nó không lên nó báo ra sao.

detamgai_78

MÌnh cũng bị lỗi đó:

các bạn nhấn chuột phải vào file cần mở chọn Properties chọn Unlock chọn oK

Sau đó mở lại bình thường thôi/

Các chủ đề có liên quan khác