Huw

Vessel - Thể loại phưu lưu giải đố hấp dẫn

Cốt truyện của game bắt đầu với chuyện các nhà khoa học vừa sáng tạo ra một thiết bị tinh vi, cho phép chúng ta tạo nên những sinh vật từ nước có hình dáng tương tự con người để phục vụ và sai bảo.

Thế nhưng, một trong số những “người nước” được tạo nên vừa có suy nghĩ khác. Hắn thấy rằng chuyện phải phục vụ cho loài người là điều hết sức bay lý và quyết định kêu gọi những “người nước” khác đứng dậy chống lại loài người.

Kể từ đây, cuộc hành trình đầy cam go nhằm tiêu diệt tên người đứng đầu “người nước” và ngăn chặn cuộc nổi dậy của những sinh vật này bắt đầu. Trong suốt chuyến đi của mình, người chơi sẽ phải tìm lời giải cho những câu đố hóc búa, kiểu như sử dụng nước để mở những cánh cổng hay tiêu diệt lũ người dung nham…

Điểm nổi bật của game cho phép người chơi tạo ra những “người nước” của riêng mình để trợ giúp trong chuyến đi. Thả thiết bị được gọi là “seed” vào trong nước, một lúc sau “người nước” của bạn sẽ được hình thành.

Trong nhiều màn chơi, bạn bắt buộc phải gọi đến những “người nước” này để trợ giúp trong chuyện thay đổi cơ chế hoạt động của những cỗ máy khổng lồ, nhằm mở cửa vào màn chơi tiếp theo.

Một điểm thú vị nữa là nước có phản ứng rất mạnh với thiết bị. Chỗ nào có thiết bị này thì dòng nước sẽ bị hút về chỗ đó. Lợi dụng đặc điểm ấy, bạn hoàn toàn có thể điều khiển dòng nước theo ý muốn như bẻ cong dòng nước hay khiến nó chạy ngược từ dưới lên.

Trong hành trình của mình, người chơi còn được cung cấp một khẩu súng nước giúp bạn không phải lệ thuộc quá nhiều vào nguồn nước tự nhiên có sẵn. Điều này sẽ rất có ích tại những màn chơi mà ở đó không hề có nguồn nước.

Tính tương tác giữa các nguyên tố trong game được thiết kế hết sức chân thật. Chẳng hạn như nước có thể làm nguội dung nham, biến con đường dung nham trước mặt thành đá và giúp bạn có thể dễ dàng đi qua.

Hay như nham thạch có thể làm bốc hơi nước. Điều này sẽ rất có ích trong nhiều màn chơi, khi mà một “người nước” sẽ đứng vào một vị trí giúp bạn mở chiếc cửa trước mặt nhưng đồng thời (gian) cũng đóng lại ở một chiếc cửa sau đó. Khi đó, giải pháp sẽ là ném một quả cầu dung nham đỏ hỏn để làm bốc hơi “người nước” kia nhằm mở cánh cổng tiếp theo.

Đồ họa của game được thiết kế theo phong cách 2D, đơn giản nhưng không kém phần thu hút với những cỗ máy được mô tả vô cùng chi tiết, cùng cách phối màu tổng thể hết sức hài hòa. Điều đặc biệt làm nên cái chất của Vessel là nước cũng được mô tả rất thật, cả về hình ảnh cũng như chuyển động…

CPU: Dual Core 2.0GHz or equivalent processor

RAM: 2GB System RAM

VGA: ATi Radeon HD 2400 or NVIDIA GeForce 7600 or better (Shader Model 3.0 needs to be supported)

DX: DirectX® 9.0c

HDD: 1.5GB

Sound: DirectX compatible

Có 7 parts vừa add recovery 10%

PS: Không khuyến khích card on chơi sẽ giật đấy

hungviet99

Cho mình hỏi giải nén ra rồi cài đặt thế nào ai chỉ mình với, và nút thanks ở đâu.Thanks bạn nhiều.

<-- Bổ sung bài viết -->Ai có chỉ dẫn cái game này không chỉ mình với thanks

lynkzzz

Cho mình hỏi giải nén ra rồi cài đặt thế nào ai chỉ mình với, và nút thanks ở đâu.Thanks bạn nhiều.

<-- Bổ sung bài viết -->Ai có chỉ dẫn cái game này không chỉ mình với thanks

Bạn dùng daemon Tôl để mount file ra để setup. Tham khảo thêm ở đây

bettyuyen96

Sau khi cài đặt nó hiện lên chữ này là sao hả bạn :" Steam could not be launched automatically. Please launch steam to play vesse!"

mitu_nguyen

Sau khi cài đặt nó hiện lên chữ này là sao hả bạn :" Steam could not be launched automatically. Please launch steam to play vesse!"

bạn chép Cr-ack vào chưa vậy

luxubu88

bạn chép Cr-ack vào chưa vậy

Cr-ack chỗ nào mình tải về có thấy đâu

Croydon

Cr-ack chỗ nào mình tải về có thấy đâu

Cr-ack nằm trong folder: "Skidrow" ấy. Bạn cop hết file trong đấy vào thư mục bạn cài game

p3mi_003

Game này hay thật

Mình vừa chơi xong

Nói thật là 1 số đoạn k biết chưa thế nào phải lên Youtube xem hd

nhất là đoạn cuối

Các chủ đề có liên quan khác