Xin chào các bác, em nghe người ta nói cài tera vào copy nhanh lắm, không biết có nhanh hay không nhưng sao một hồi vọc em mới phát hiện ra rằng tera cũng có nhược điểm:

1. Ví dụ như muốn tổ chức lại folder, move một file vài GB dùng tera rùi các bạn sẽ thấy, trong khi đó windows chỉ mất vài giây để đổi đường dẫn file đó thôi, vì tera nó copy rồi xoá file gốc đi=>mất thời (gian) gian

2. khi lỡ tay move một đống file vào thư mục khác(lộn xộn) nó không có chức năng undo như windows lại mới đau chứ (không lẽ ngồi đó lựa từng file à=>mệt)

river_711

nó không cho copy 2 dữ liệu 1 lúc mà bắt xong dữ liệu này mới tới dữ liệu kia, cái đó mình cũng không khoái nên không dùng

thấy nó chẳng có gì hay mà toàn đem lại phiền phức không à, nghe người ta nói là copy nhanh không biết thật hay ảo nhưng tui chấm rớt nó rùi

annhien0902

Bình thường mình chỉ copy dung lượng không quá lớn (nhiều thì cũng chỉ vài GB) thì chả cần dùng phần mềm copy làm gì, trừ khi bạn chuyên copy phim HD đền vài trăm GB thì hãy dùng

quandinhhong

Lúc nào cũng thế. Mình thấy Nếu File lớn thì Tera ngon chứ file nhỏ thì dùng của windows tiện hơn nhiều.

Các chủ đề có liên quan khác