nguyen_cuong

các pro cho mình hỏi mình cài windows đủ loại phương pháp mà bị lỗi thế này khi setup windows được 40% win7 lẩn win8,xp thì mình chỉ bung ghost

các phương pháp mình vừa làm:

mình xin nói trước hp mini 110 không có ổ đĩa quang, ổ cứng 60 gb toshiba, ram 1 gb

1. mình cài bằng usb mình dùng chương trình tạo windows setup là Windows 7 USB/ DVD Download Tool cho usb 4gb kingmax

2. cài windows bằng ổ cứng theo chỉ dẫn sao

3. burn ghost windows xp cũng bị lỗi là sau khi bung ghót xong windows không hoạt động

4. mình vừa phân vùng ổ đĩa ra thành 2ổ rồi 35gb là ổ system, 25gb là ổ data, active xong rồi kể cả chạy lai MBR cho ổ cứng luôn

mình xin trình bày ngắn gon thế các pro hãy giúp mình sữa lỗi này giừm thank mình cũng cài dùm nhiều máy rồi mới bị trường hợp này đầu tiên, thank

chieuthu79

Cái này lỗi do ổ cứng đấy >>> Dùng hdd regenerator check xem có lỗi bad sector hay delay không nhé ^^! .

Cái này lỗi do ổ cứng đấy >>> Dùng hdd regenerator check xem có lỗi bad sector hay delay không nhé ^^! . mình check bad không được, nó không vô, nhưng ổ cứng vẩn còn 56 gb mà, mình nghĩ do phần mềm check bad của mình bị lỗi thôi vì mình thử trên máy mình cũng không vô

tungonline24gio

bỏ đĩa windows vo format thử xem bạn bác prometric mình nói là hp mini 110 không có ổ đĩa quang mà, chỉ có thể cài bằng usb hay từ ổ cứng thôi, hay dùng herenboot

Nghi là do ổ cứng bị bad hay gì rồi, ngoài ra thử lại bằng đĩa windows khác nữa để tránh chuyện dùng phải đĩa bị hư

nh0kjp0_djxjp0

upup không ai có câu trả lời chính xác sao, mấy vấn đề bad ổ cứng mình check rồi không phải

nhungncn

Mình mách bạn thế này: Trước tiên bạn Fomart toàn bộ ổ cứng và chia lại ổ nhá. Sau đó tiến hành cài lại bình thường và mình khuyên cài win7 thì dễ và ít lỗi hơn winxp. Nếu không được nữa thì còn cách Ghost bản ghost đa cấu hình là dùng ok ngay. Bản ghost đa cấu hình bạn có thể tham khảo ở các Topic trên ketnooi.com/forum. Thường thường, nếu không cài được thì chỉ còn cách Ghost là nhanh gọn nhất. Chứ mày mò 1 hồi banh cái máy luôn. Sau khi Ghost thì đa số máy nhận gần hết driver. Bạn chỉ cần cài thêm vài driver là ổn. Nếu bạn có đĩa Driver đi kèm theo máy thì càng tốt. Còn không thì dùng phần mềm Easy Driver chạy là ổn. Chúc bạn thành công!

nho_em140

lúc cài windows bạn có fomat toàn bộ ổ cứng không. 1 số mày không cài đè được.

máy bạn có tích hợp windows bản quyền không.vì máy tích hợp windows bản quyền.thì bạn phải cái đúng cái windows đó.không cài windows khác được.

còn nếu vẫn không phải.thì vấn đề nằm ở phần cứng hay ngoài phạm vi hiểu biết của mình

mời bạn mang ra quán

lúc cài windows bạn có fomat toàn bộ ổ cứng không. 1 số mày không cài đè được.

máy bạn có tích hợp windows bản quyền không.vì máy tích hợp windows bản quyền.thì bạn phải cái đúng cái windows đó.không cài windows khác được.

còn nếu vẫn không phải.thì vấn đề nằm ở phần cứng hay ngoài phạm vi hiểu biết của mình

mời bạn mang ra quán mình không biết có bẩn quyền hay không vì cài giùm thằn bạn, và nó mua củ lại của người khác khi về thấy máy dùng windows xp, thấy bị lỗi nên mình cài lại giùm nó ai ngờ dính cú này không gỡ ra được, dù gì cũng thank bạn nha

Tahkeome

Mình mách bạn thế này: Trước tiên bạn Fomart toàn bộ ổ cứng và chia lại ổ nhá. Sau đó tiến hành cài lại bình thường và mình khuyên cài win7 thì dễ và ít lỗi hơn winxp. Nếu không được nữa thì còn cách Ghost bản ghost đa cấu hình là dùng ok ngay. Bản ghost đa cấu hình bạn có thể tham khảo ở các Topic trên ketnooi.com/forum. Thường thường, nếu không cài được thì chỉ còn cách Ghost là nhanh gọn nhất. Chứ mày mò 1 hồi banh cái máy luôn. Sau khi Ghost thì đa số máy nhận gần hết driver. Bạn chỉ cần cài thêm vài driver là ổn. Nếu bạn có đĩa Driver đi kèm theo máy thì càng tốt. Còn không thì dùng phần mềm Easy Driver chạy là ổn. Chúc bạn thành công! trước tiên mình Thank bạn bạn vừa chia sẽ, trước khi post bài này mình vừa thử hết các cách bạn nói rồi nhưng không tìm ra lỗi, vừa check bad, phân vúng ổ cứng, active ổ đĩa hệ thống, thậm chí chại lại mbr cho ổ cứng luôn rồi, cài windows từ ổ cứng , usb, và bung ghost đa cấu hình rồi, mà khi bung ghost reset lại windows không khởi động tương tự như ổ chứa dữ liệu thôi

MitMat_MitMat

Vậy chỉ còn cách đem nó ra tiệm để kỹ thuật viên họ sửa thôi. Bung Ghost đa cấu hình mà không được thì thật sự bó chưng rồi. Ra tiệm họ sẽ mở cái ổ cứng của máy bạn rồi đem gắn vào máy khác để cài [ nếu ổ cứng không bị gì] Khi cài xong thì gắn vào máy bạn và chạy Driver là xong. Bạn mình nó toàn làm thế.

osakaa5

mình check bad không được, nó không vô, nhưng ổ cứng vẩn còn 56 gb mà, mình nghĩ do phần mềm check bad của mình bị lỗi thôi vì mình thử trên máy mình cũng không vô hdd vẫn còn 56gb không có nghĩa là nó không bị bad, còn vấn đề không check được bad là thế nào nó báo lỗi gì khi dùng tool check hdd trong hiren boot.

t_pro_8x

Giờ bạn làm tuần tự từng bước sau nhé ( nếu không được thì mang ra tiệm là vừa ) :

1. Tạo USB Boot có chứa sẵn Hiren Boot ( nếu cần thì dưới chữ ký mình có đó )

2 . Boot vào USB và format lại ổ C ( ổ chứa windows ấy , trong PQ MAGIC có phần check error ổ cứng , bạn check và repair luôn )

3. Dùng bản ghost đa cấu hình windows 7 hay windows 8 vào minixp hay Win7PE tiến hành bung ghost lên ổ cứng để tránh lỗi trong quá trình ghost .

Sau khi ghost xong restart lại máy và tận hưởng thành quả thôi .

Chúc thành công

Các chủ đề có liên quan khác