Bạn cần quản lý việc kinh doanh một cách hiệu quả để thu hút nhiều cư dân thành phố đến vui chơi và ăn uống.

Với tư cách là một người chủ, bạn được toàn quyền quyết định mọi hoạt động của nhà hàng. Việc đầu tiên cần làm trong mỗi màn chơi là phải bố trí các khu chế biến, phòng vệ sinh, phòng ăn....một cách hợp lý và phải bảo đảm tính thẩm mỹ (yếu tố rất quan trọng để giữ chân khách) của nhà hàng. Tiếp đó bạn cần tuyển nhân viên, mua sắm các nguyên vật liệu, trang thiết bị cần thiết, quảng cáo và cho nhà hàng của mình đi vào hoạt động. Làm gì thì làm nhưng người chơi cần cân đối thu, chi, tránh tình trạng những con số âm nằm ở dòng lợi nhuận ở bản báo cáo tài chính cuối tháng.

Thu nhập chính trong game đương nhiên là tiền lợi từ việc kinh doanh thức ăn, để "vui lòng khách đến - vừa lòng khách đi" thì các món ăn phải hợp khẩu vị, tránh cho khách chờ lâu và nhân viên phải thật chuyên nghiệp. Muốn được như thế bạn cần hiểu rõ khẩu vị của từng nhóm khách và sắp xếp menu cho hợp lý. Thực phẩm trong game rất phong phú và nếu không hài lòng với những món có sẵn thì bạn cũng có thể tạo ra một món ăn mới "bảo đảm không đụng hàng". Ngoài ra, hương vị còn phụ thuộc nhiều vào tài của những vị đầu bếp, đừng ngần ngại bỏ thêm chút tiền để thuê một người bếp trưởng giỏi.

Khi cơ ngơi đã hoạt động ổn định, lúc này người chơi cần dùng tiền kiếm được và nâng cấp nhà hàng, nghiên cứu theo các công thức nấu ăn mới (nên kiếm tra cookbook thường xuyên trừ khi bạn muốn mình "tụt hậu"), thay thế đồ dùng bằng các trang thiết bị hiện đại hơn nhằm đẩy nhanh tốc độ mà vẫn giữ được chất lượng phục vụ. Nhân viên phục vụ có thể sẽ bỏ nữa chừng nếu họ làm việc quá sức mà không được nghỉ ngơi, hãy bố trí ca trực hợp lý nhưng phải bảo đảm luôn có người phục vụ và dọn dẹp vì chả có một vị khách nào lại ăn ngon trong một nơi bẩn đâu

Muốn cho nhà hàng của mình nổi tiếng thì đôi lúc người chơi cần tốn một số tiền không nhỏ để thực hiện các chương trình quảng cáo trong toàn thành phố, thỉnh thoảng cũng nên tổ chức các buổi giảm giá và đôi khi là miễn phí để tăng danh tiếng. Phần chiến dịch quảng bá thương hiệu gồm 16 nhiệm vụ, mỗi màn đều có một mục tiêu nhất định, cần người chơi phải vận dụng tối đa khả năng quản lý kinh doanh để vượt qua, ngoài ra còn có một số mini-game vui nhộn khác mà bạn sẽ được khám phá xuyên suốt trò chơi.

Đồ họa của Restaurant Empire 2 không tạo được ấn tượng nhiều và trông giống như các game mô phỏng được sản xuất cách đây vài năm, nhưng vì vậy mà cấu hình đòi hỏi khá nhẹ, chỉ cần một PC "tạm được" là bạn có thể vi vu thoải mái với game. Cử động của những nhân vật khá phong phú, tạo cảm giác thoải mái cho người chơi khi ngắm nhìn nhà hàng của mình. Âm thanh không thật sự nổi bật, chủ yếu là tiếng nhạc nền.

Cấu hình:

Hard Drive Space : 2GB

Operating System : Windows2000,ME,XP,Vista

Processor : 1GHzCPU

RAM : 256MB RAM

Video Card :128MB 3D card compatible with DirectX9

Link mới cập nhật đây

hoặc

hoatuongvi123

Restaurant Empire 2 - Kinh doanh nhà hàng [Game Phiêu lưu Kinh dị]

part 5,7,8 không down dc bạn ơi, mình không lấy được link để down.

part 5,7,8 không down dc bạn ơi, mình không lấy được link để down.

các part đó đều ổn cả . mình vừa thử xong. bạn đợi nửa ngày rồi down lại thử xem

hok biết chơi có hay không mà sao thấy ít cm wá, để chơi thử cho cm lun, thanks bác rong trước

<-- Bổ xung bài viết -->part 7 bị điên òi bác ơi, up lại link khác dùm em, em down về 2 lần giải nén nó đều báo lỗi volume í corup, rồi báo sai pass nữa. chỉ mình part 7 bị điên thui, em tưởng chỉ file đó bị j nên down lại lần thứ 2 cũng vẫn báo lỗi như vậy, bác up lại dùm em cái. part 7 nha

part 5 dơn hong duoc ban oi coi lai dum

vẫn down được bạn à.

yêu cầu bạn lần sau viết bằng tiếng việt có dấu

candy_9

Please update part07 again. Erro Volume >.<

down lại part đó nha bạn. game này trước khi up tớ vừa test ......... nén ............ giải nén thử ........... rồi mới up

violet_salem

cấu hình cũng tương đối cao

Girl_Lonely

part07 báo lỗi bác up lại dùm em >.<