Baran

Em mới mua con Asus K55A, máy chạy ngon ơ. Nhưng không hiểu sao, thỉnh thoảng em bật máy, thì chuột và bàn phím đều không nhận ( chỉ thỉnh thoảng mới bị thôi ), sau đó em Shut Down hay Restart thì đều không được, nó cứ ở màn hình đen thui hoài mà không chịu tắt máy hay khởi động lại. Em dí nút tắt nguồn sau đó bật lên thì lại được, nhưng e nghĩ nếu mà cứ tắt nguồn kiểu đó hoài sẽ rất hại Main nên lên đây mong các bạn giúp đỡ hộ em .

Em đang sài Win8 Enterprise.

nam_genius

phải cho nó update và phải cài advanced system care pro 6.0 ( portable xài sướng )

để asc sửa cho máy hàng ngày rất tốt bạn phải để chế độ update tự động nửa có thể nó thiếu KIS và update + portable âdvanced system

máy bạn bị phân mảnh và lỗi windows bad ổ nhẹ để asc pro sửa giúp

nxqd_3051990

Như những bạn trên nói, cài lại windows 7 xem hết ko!

Khả năng rất cao trong trường hợp của bạn là lỗi phần cứng chứ không phải phần mềm!

handoi

không phải đâu ạ, bản windows 8 này mình tự cài, là bản windows 8 của bác Lãng Khách, bản dùng thử 90 ngày đó.

vy.hoang

Phân mảnh windows là sao ạ? E đang lấy bản windows 8 khác về cài, không biết có được không nữa Nếu lỗi phần cứng chắc e phải đưa ra tiệm bảo hành, vì e mới mua được có 1-2 tháng thôi. Của Phúc Anh đó, không biết ở HP có chi nhahns của Phúc Anh không phải cho nó update và phải cài advanced system care pro 6.0 ( portable xài sướng )

để asc sửa cho máy hàng ngày rất tốt bạn phải để chế độ update tự động nửa có thể nó thiếu KIS và update + portable âdvanced system

máy bạn bị phân mảnh và lỗi windows bad ổ nhẹ để asc pro sửa giúp

Jerah

Có sự cố mà liền cài windows thì hơi yếu, nhưng coi bộ mất 25 ph cài thì quá nhanh.

duongvq2003

Phân mảnh windows là sao ạ? E đang lấy bản windows 8 khác về cài, không biết có được không nữa Nếu lỗi phần cứng chắc e phải đưa ra tiệm bảo hành, vì e mới mua được có 1-2 tháng thôi. Của Phúc Anh đó, không biết ở HP có chi nhahns của Phúc Anh không Sao không chuyển xuống windows 7 nhỉ, windows 8 hiện nay tương KẾT chưa thật sự hoàn hảo như windows 7 đâu!

Các chủ đề có liên quan khác