linhnguyen_1003

mình đang dùng con HP pavilion g4-1213tx hôm nay dùng thử bản win8 64 bit thì không sao cài được car màn hình rời 1g amd radeon hd 7470m của nó tìm đủ tất cả cách rồi mà không được dl cả dviver trên trang chủ của nó cũng không thể được ai có thể Giúp được không trước đó mình dùng windows 7 32 & 64 thì rất ok cài 1 phát được ngay muốn chạy theo công nghệ 1 tí mà cũng khó khăn

Kermit

driver dowload trên trang chủ của HP hay trang chủ của card radeon hd 7470m

bimat_anhvatoi

Không cài được là có lỗi phát sinh khi cài hay bạn cài mà không có tác dụng. Hiện giờ thiết bị có được nhận dạng chưa?

Marcelinho

Driver không KẾT hợp, chờ driver của hãng hỗ trợ wwin 8 đi bạn. Mình cài windows 8 không có driver Blutut, driver audio cài vào lỗi hệ thống lại gỡ ra. Mà driver audio mặc định của windows 8 cho âm thanh lại vòm cao vút rất hay.

Tóm lại chờ hãng hỗ trợ driver hay dùng phần mềm tự tải driver phù hợp

danhtcb

bạn vào trang chủ của randeon load driver for win8 mà cài .

mình cũng cài như vậy . nhận ngon , card của mình là 6470M .

chọn windows :

win8 x64 ==>

huyenpro_blog

laptop mình cũng có driver hỗ trợ windows 8 nhưng cài có tác dụng đâu bạn chỉ có thể...đợi

loitraitim_lt

cũng dùng HP pavilion g4-1213tx nhưng vga 6470M cài win8 pro 64bit nó không nhận driver dù down ở trang chủ HP nó báo lỗi

ai biết bảo mình với

shackly_sinson

mình dùng link của kington9x thì cài vô nhận nhưng khi khởi động lại máy lại không nhận đúng thật bó tay với nó đành phải chờ thôi không còn cách nào rồi

tui cũng bị như ông. Vào trang chủ Amd.com down bản cài driver beta về cài xòng thì nó nhận card nhưng reset máy là mất. mình dùng link của kington9x thì cài vô nhận nhưng khi khởi động lại máy lại không nhận đúng thật bó tay với nó đành phải chờ thôi không còn cách nào rồi

perfume_zon

Mình làm như bạn chỉ dẫn nhưng vẫn không được, vga mình cũng 6470M, cứ reset máy lại xuất hiện dấu than vàng. Mà theo mình hiểu là Win8 này có vấn đề về driver VGA rời hình như chưa hỗ trợ thì phải. Khi mình cài VGA rời đúng 6470M thì VGA onboard bị mất không phải HD3000 nhưng khi mình cài thêm HD3000 cho VGA onboard thì sẽ bị lỗi hệ thống, lúc đó mình phải disable VGA 6470M đi nếu không muốn phải cài lại Win. Nhức đầu với 2 em VGA này ghê. Mà lúc Win8 còn bản consumer preview thì mình cài nhận đủ 2 VGA, xài tương tự như Win7 không khác gì hết, giờ bản chính thức, active windows đầy đủ lại không được như bản thử nghiệm, buồn thật

JennyTuAnh

Hay nhất câu bạn chỉ có thể đợi.
Mới mua con Soni Vaio SVE14A7CXH hàng xách tay xong, tốn hơn 1000 đô.
Bực nhất là cài driver card màn hình AMD Radeon HD 7670M mà nó không nhận.
(đã tải và cài đặt driver từ trang chủ Sony và trang chủ AMD mà vẫn không được)
Bác nào xem giúp em với

Các chủ đề có liên quan khác