Nếu những ai vừa từng chơi Tropico 1 thì chắc sẽ cảm giác game này khó chơi , cần có sự lanh trí trong lãnh đạo + tri thức + kiến thức . Và sẽ nghĩ là chắc game Tropico 2 sẽ như thế , nhưng không , Tropico 2 là một game hoàn toàn mới . Nó cho chúng ta tất cả quyền hạn kể cả muốn giết 1 ai hay xâm chiếm 1 hòn đảo + thuyền của 1 nước . Ờ game này chúng ta không cần làm chuyện nhiều như Tropico 1 nữa , thay vào đó là ta sẽ tập trung những vấn đề hấp dẫn hơn như : hành hạ bọn dân đen như thế nào cho vừa ! hehe ! kiếm những tên điệu nghệ làm cướp biển , còn phải huấn luyện chúng trở thành super cướp biển nữa ! hehe ! cho tàu xong pha cướp (càng nhiều càng tồt) (nhiều wá Pháp + TâyBN + Anh đem wân đánh tơi bời ! hehe !) (ko sao đánh luôn sợ gì nếu mình có wân lực đầy đủ).

Đây là một vài điểm sơ lược về game :

Tropico 2 là một game mô phỏng khá hay ! (theo mình) . Mình vừa chơi game này lâu òi mà vẫn KẾT , cứ chơi lại hoài ! hehe ! Nó là 1 game mô phỏng cuộc sống + cách hành xử + phong cách quản lý + cướp bốc của một tên trùm mafia trên biển (cướp biển) ! hehe ! Bạn sẽ vào vai 1 tên trùm cướp biển với 1 hòn đảo và một số vật dụng cần thiết khi bắt đầu trò chơi ... Sau đó bạn sẽ tiến hành xây dựng nhà cữa , nộng trại để cung cấp lương thực , xưởng đấu tàu để làm thêm tàu mới và đẹp tùy theo điều kiện của bạn , các nhà máy để nâng cao năng xuất , các khu giải trí cho cướp biển như : quán rượu (nhiều loại từ thấp ..cao , xấu ..đẹp) , nhà thờ , quân sự .... bạn cần cho thuyền đi các quần đảo khác để cướp tiền (cướp là cách kiếm tiền chủ yếu trong trò chơi) + bắt dân làm cướp biển , hay bắt về làm phục dịch cho hòn đảo của bạn , ngoài ra bạn còn phải mời thêm các công nhân lành nghề (tốn tiền) về xây dưng những ngành nghề cần có tay nghề + trí thức hay cũng có thể bắt họ từ những vùng đảo khác . Bên cạnh đó những điểm làm cho game này khá hay là chế độ tạo thây ma hồi sinh đi lại trên đảo (mắc cười wá) , bắt các tay giàu có về làm con tin (ko KẾT thì trã nó lại đổi lấy vàng ! hehe !) , coi mấy thằng say rượu nó đi (buồn cười wá) , bắt bớ dân làm thủy thủ , giao cho 1 thuộc hạ thân tín ám sát 1 người nào đó mình ghét (ko ghét cũng chơi) ! hehe ! (coi nó đi rình rồi đánh nhau ! hehe !).

Game còn nhiều chế độ chơi khác nhau + nhiều điều khác nữa chờ bạn khám phá ! Nếu có thắc mắc gì cứ post lên box này mình sẽ giải đáp cho ! hehe ! Nào còn chờ gì nữa ! Nhanh tay download game về mà chơi thử ! hehe !

Link mới up
[MF] Tropico 2

vds_df

Bạn ơi, có thể viết một bài chỉ dẫn hoàn chỉnh cho games này dc không, tui yêu games mô phỏng, nhưng lại không biết chơi như thế nào, điều đầu tiên là phải làm gì ạ, và tiếp theo nên làm thế nào....!

bum_bu0n.b4dkny

Game Tropico2 là game em rất thích,Tìm mãi mới có link down game,nhưng anh ơi link 2 của anh hình như die rồi hay sao ấy

Darron

Game Tropico2 là game em rất thích,Tìm mãi mới có link down game,nhưng anh ơi link 2 của anh hình như die rồi hay sao ấy

Link 2 là link Cr-ack ý hả? Nếu die bạn có thể dùng link thứ 3. 2 link đó tương tự nhau mà!

Cái Cr-ack đó vẫn sống mà pác

mediafire không sợ die đâu

mike_son_4u

May anh chỉ dẫn em cách sử dụng Cr-ack với,down game về nó bảo chơi free dc 60',muốn chơi tiếp phải trả tiền

May anh chỉ dẫn em cách sử dụng Cr-ack với,down game về nó bảo chơi free dc 60',muốn chơi tiếp phải trả tiền

bạn down file Cr-ack đó về rồi . coppy cái Cr-ack đó vào trong bộ chạy ( nơi bạn cài trò chơi )nếo nó hiện lên 1 băng có yes thì trọn yes ............ là OK

cua_zop

Link game dơn không nổi rùi bạn ơi... cả 3 tiêng mà down được có 28.5MB (1,%)

Bạn cho mình xin cái link mediafire nhé, mìn chơi tropical 1, bi h có bản 2 thix lắm í

Đã down về nhưng mình còn đang phải đổi host nên chưa đưa link cho bạn được! Bạn cố chờ nhé^^

Tối sẽ có cho bạn

Các chủ đề có liên quan khác