Thay vì giảng giải một cách khô khan cho học sinh về sự cần thiết phải có của nội quy nhà trường cũng như lý do phải tuân thủ chúng, nhà phát triển vừa chủ ý tạo nên một sân chơi mới. Ở đây, các em có thể tự đứng ra xây dựng, quản lý, tạo nội quy riêng cho ngôi trường của mình. Từ đó các em mới thấy được công chuyện của một hiệu trưởng khó khăn như thế nào. Nếu không có phép tắc và kỷ luật thì trường học sẽ không còn là nơi dạy dỗ và rèn luyện chúng ta.

Với ST , bạn có thể xây rất nhiều “thứ”, miễn là có đủ tiền. Từ lớp học, thư viện, phòng thí nghiệm, phòng tập thể dục, phòng nghỉ cho giáo viên cho đến sân bóng, khu trò chơi điện tử, sân lướt ván, nhà hàng ăn uống, máy bán nước và bánh kẹo tự động... Mỗi công trình trong game được phép nâng cấp lên tối đa 3 cấp nhưng muốn cấp 2 “unlock” thì bạn phải có cấp 1. Danh sách giáo viên nộp đơn xin chuyện sẽ thay đổi thường xuyên với 4 thông số cho bạn lựa chọn: mức độ vui vẻ, mức độ khó khăn, kỹ năng nghề nghề và cuối cùng là tiền lương hàng tháng mà họ yêu cầu. Một khi “dân số” của trường học gia tăng về số người cũng như số lượng công trình thì đội ngũ nhân viên phục vụ vệ sinh, bảo trì và trang trí trở nên cần thiết.

Cách chơi khá đơn giản: xây dựng lớp học, thuê giáo viên đứng lớp và... “đợi” học sinh đến. Nếu nói về “chiều sâu” của một trò chơi mô phỏng xây dựng, ST tỏ ra yếu thế trước các game “tycoon” tương tự khác như Railroad Tycoon, Transport Tycoon...

Ở chế độ chơi chính, trò chơi đưa ra một số địa điểm cho bạn chọn lựa để xây dựng trường học. Lúc này bạn mặc sức vẽ nên bức tranh trong mơ về trường học “5 sao” của mình mà không bị giới hạn thời (gian) gian. Với nỗ lực nhằm “kéo” người chơi gắn bó hơn với ST, các nhà sản xuất “cố tình” phát triển thêm một chế độ chơi theo nhiệm vụ. Mỗi nhiệm vụ khác nhau buộc người chơi phải hoàn thành một mục tiêu đặt ra trong một khoảng thời (gian) gian định trước. Tuy nhiên, “nỗ lực” này theo tui cũng chẳng giúp ích gì nhiều vì đôi khi các nhiệm vụ ấy lại đơn giản một cách khó hiểu. Lắm lúc qua màn mà tui cũng chẳng biết là tại sao.

Hình ảnh trong ST theo dạng hoạt hình khá đẹp. Bạn có thể phóng to, thu nhỏ hay “thâm nhập” trực tiếp vào lớp học để xem học sinh của mình đang làm gì. Nếu cách chơi cải tiến hơn một chút, đi sâu hơn vào công chuyện quản lý, tổ chức lại các bảng báo cáo tình trạng (như bảng thống kê tình hình tài chính), School Tycoon có thể sẽ “hút” được khá nhiều người chơi.

Thông tin game:

Download : CongTruongIT.com

Nền máy: PC

Thể loại: Mô phỏng

Phát triển: Cat Daddy Games

Phát hành: Global Star

Thời gian phát hành: 15/01/2004

Cấu hình:

Hệ điều hành: 98/2000/ME/XP

CPU xử lý: PIII 600MHz+

RAM: 128MB

Video Card Memory: 16MB

HDD: 500MB

ESRB: Everyone

links có 4 part. vừa add 10% recovery. links reup lại ngày 2-7-2012

các bạn down về rồi chuyển .ctit thành .rar rồi giải nén.

bác rongcon nè làm ăn chán wa'

thíu Cr-ack kìa

em có cái Cr-ack nè :

điền số vào ô trống bên cạnh rồi ấn download

pác rong có cheat nào không chỉ em với

Part 2 với part 4 die rồi hay sao ý

Hixx! Die là die thế nào. Mình test nó vẫn bình thường mà! Bạn xem lại đi nhé!

Bradleigh

bác rongcon nè làm ăn chán wa'

thíu Cr-ack kìa

em có cái Cr-ack nè :

điền số vào ô trống bên cạnh rồi ấn download

pác rong có cheat nào không chỉ em với

Cái này không biết giúp được ji cho pác robolua không nhỉ???

TRL+LAlt+C - Increase money

CTRL+LSHIFT+C - Decrease money

CTRL+LSHIFT+ numeric pad " - " - Decrease Gamma

CTRL+LSHIFT+ numkeric pad " + " - Increase Gamma

CTRL+LSHIFT+0 - Instant Disaster

# Decrease Gamma [Ctrl] + SHIFT + numeric pad -

# Increase Gamma: [Ctrl] + SHIFT + numkeric pad +

vuhuong2010

bạn có link nào nhanh hơn không, link này mình down chậm wá

bác ở tây hả ........................... đây là host đặt ở VN . đành chịu thôi bác à. em download nhanh như gió .

vit_tiny

bác ở tây hả ........................... đây là host đặt ở VN . đành chịu thôi bác à. em download nhanh như gió .

sorry bạn nha, mình down tốt rùi, chắc tại đg` truyền

sao thằng IDM nó câu không dc, dơn resume là no, tốc độ không yế lắm, mà IDM down một lần có một file (ko câu dc nhiều file một lúc rồi về ráp lại) down chán wa ah

cho mediafire là good nhất

Các chủ đề có liên quan khác