dola_dom

Tech Info

Publisher: EA Games

Developer: Maxis

Genre: Virtual Life

Release Date: Sep 14, 2004 (more)

ESRB: TEEN

ESRB Descriptors: Crude Humor, Mature Sexual Themes, Violence

Game Information

Number of Players: 1 Player

Operating System: Windows 98/2000/ME/XP

Minimum System Requirements

System: 800 MHz processor or equivalent

RAM: 256 MB

Video Memory: 32 MB

Hard Drive Space: 3500 MB

Other: A T&L-capable video card

Nếu bạn vẫn còn đang ngạc nhiên và ngây ngất ,The Sims 2 sẽ là 1 phiên bản tiếp theo và sẽ là 1 trò chơi hay như các phiên bản trước từng thể hiện và sẽ là 1 điều tuyệt cú vời để bạn giới thiệu đến tất cả người ,cho bất kỳ ai.1 ví dụ , đặc biệt là các fan tận tụy ,trung thành với the Sims sẽ lại được tiếp tục thưởng thức cách điều khiến khá thoải mái và dễ chịu của trò chơi ,bạn sẽ lại điều khiển cuộc sống bình thường của những con người nhỏ bé trong chiếc máy tính của bạn và chăm nom đủ tất cả thứ cho cuộc sống đó.Nhưng nếu chơi rồi ,bạn sẽ nhận ra The Sims 2 là phiên bản mà báo giới cho rằng sẽ là thành công nhất từ trước tới nay của thể loại này (nếu không tính các bản vá phụ),những game mới ra mắt có thể sẽ là nạn nhân của thành công của The Sims 2.Vâng, The Sims 2 sẽ giới thiệu cho bạn khá nhiều chức năng mới để tô điểm đậm nét hơn gameplay của trò chơi nhưng sẽ vẫn tôn trọng truyền thống vốn có của thể loại này.Bạn sẽ có nhiêu tùy chỉnh hơn để chơi ,nhưng có vẻcoi nhưnhững tùy chỉnh đó cũng không sử dụng thường xuyên hơn hơn những cái cũ là bao nhiêu.Và 1 lần nữa ,bạn có thể đơn giản mà nói với EA và Maxis rằng trò chơi chắc chắn sẽ lại xâm nhập vào các gia đình và là người bạn của tất cả người nếu có những sự đầu tư và cập nhật hơn nữa -sẽ không phủ nhận nếu nói rằng phiên bản mới của The Sims sẽ cho những fans trung thành của series rất nhiều sự thay đổi tích cực.

I/Cách cài đặt và vấn đề về Daemon tools.

*Bạn phải chắc chắn rằng bạn vừa có 4 đĩa của The sims 2 trong tay(hẻm cóa sao chơi).

Bạn hãy bỏ đĩa 1 của The sims vào.ao diện chính sẽ như thế này:

--Chắc ai cũng bít nó đòi CD-key.CD key đây

THA2-Z3FK-OR1A-3HZ4-2WUS

374U-U5GT-1RZ9-4PDG-T5QZ

DKSS-YCA2-ZO11-SSP7-3AFH

XUT3-6LHW-ZOR1-JH7N-VV7I

DWJ2-Q92Z-R1R1-5F6R-077P

Nhấn next

--Chọn vị trí để cài đặt thư mục The sims 2.Nếu như bạn hok muốn gặp rắc rối khi cài các phiên bản mở rộng lớn của The sims 2 thì hãy chọn Typical User - Default directory - cái này mặc định sẽ cài vào: C:\Program Files\EA GAMES\The sims 2.Còn nếu đĩa C của bạn quá yếu bạn hok thể cài được thì bạn chọn lệnh Advanced User - Select directory - sau đó đánh đường dẫn vào ô trắng phía dưới hay click vào nút Browse.Nhấn next.

--Cái Ragister Now jì đó chắc dùng để đăng kí gì kô bít, nhưng tốt nhất là chọn Register Later.^^

Sau đó nó sẽ cài đặt The sims vào máy, công chuyện là... chờ.

Khi cài xong sẽ xuất hiện giao diện cuối cùng của Setup The sims 2:

--View the readme file: xem thông tin về The sims 2.

Launch The sims 2: chơi The sims 2.

Quit: kết thúc chương trình.

Tốt nhất bạn hãy chọn Quit, nếu chọn Launch The sims 2 thì sẽ có hiện tượng sau:

*Tiếp tục là cài

Daemon tools thì có sẵn trong đĩa rồi.

Cài đặt xong đến phần chép Cr-ack.Bạn hãy chép file Cr-ack nào có định dạng mdf, mds vào thư mục cài sims:The sims 2/TSbin.

Sau đó chạy Daemon tools.Nhìn xuống phía góc phải màn hình có biểu tượng hình sét màu đỏ.Click chuột phải chọn Emulation ---> EMPS.Sau đó lại click chuột trái vào biểu tượng sét đó(lúc này vừa chuyển thành xanh lá) chọn Device 0: [] rồi chọn đường dẫn tới file Cr-ack mới chép vào thư mục The sims 2/TSbin.Chọn open.vậy là xong có thể chơi The sims 2 thoải mái mà còn có thể xây nhà nữa.

Chú ý:Một số lỗi trong The sims.

*Thường gặp nhất là DirectX 9.0c --> chỉ cần cài vào là xong.

*Lỗi mod: khi load The sims 2 sẽ báo lỗi ---> xóa mod vừa cài.

________________________________________________________________________________________________

links mediafire.com không sợ die đâu ! các bạn cứ từ từ thưởng thức nha !

hay "có thể lấy các file dưới để bù vào những file không dow được ở link trên"

CÁC LINK BÁO HỎNG VÀ ĐÃ ĐƯỢC THAY THẾ

CongTruongIT.Com_Sim2_Dia2.part03.rar

CongTruongIT.Com_Sim2_Dia1.part04.rar

hibona

hi.mình vừa giải nén được tất cả 3 đĩa rùi.Pass thi y chang như của bạn rongcon cho í mà. các bạn không giải nén được mình nghĩ có lẽ nguyên nhân do lúc tải về file bị lỗi thôi (có thể do đường truyền không ổn định) . Mình cũng bị mấy file như vậy, phải tải lại.

đây là quá trình giải nén :

còn đây là OK

yellow_moon1607

sao nó không tương tự the sim 1 ,mình nhấp vô lót gạch hay xây tường đều không được ,đặc biệt ,khi nó càixong 4 đĩa nó bảo bỏ đĩa 1 vô cop Cr-ack ,cop xong báo lỗi tưởng Cr-ack no cd ai dè dow 1 file Cr-ack no cd về cop vô vẩn báo lổi ,ngộ một chổ cop luôn 1 cái thư mục Cr-ack từ diss 1 rồi nhấp vào nó thì chơi được mà không xây được ,mình không biết cách Cr-ack có đúng không , diss > cop Cr-ack > diss 3 có một Cr-ack nửa > cop đè lên file game vừa Cr-ack vẩn chả được

theo mình được biết thì có rất nhiều đĩa thesim 2 cũng như các đĩa khác được download trên mạng nhưng đa số các bản đó hay các đĩa đó không xây được nhà . nhưng mình dám khẳng định đĩa sim mình up lên hoàn toàn không có lỗi ^^ chúc bạn thành công

à Cr-ack thì ở đĩa cuối copy nó vào nơi bạn cài sim là ok ^^

Aleem

mình không nói file bạn úp là thiếu sót nhưng mình hỏi ở đây là mình cài bằng 4cd mình mua nhưng không Cr-ack được và cũng không xây nhà được ,mình nghĩ bạn sẽ giải đáp thắc mắc này cho mình

mình không nói file bạn úp là thiếu sót nhưng mình hỏi ở đây là mình cài bằng 4cd mình mua nhưng không Cr-ack được và cũng không xây nhà được ,mình nghĩ bạn sẽ giải đáp thắc mắc này cho mình

giải đáp là : Cr-ack đó bị hỏng

nhi_nhanh767

vậy cho mình cái file Cr-ack đi với cái no cd nhé mình cảm ơn

ko không thể vì tui vừa xóa cái théim này lâu rùi bạn thử hỏi người khác xem xem họ có lưu lại trong máy không . hay bạ phải dow đĩa 4 về thôi . ^^

near_2806

cho mình hỏi mình cài 4 đĩa Cd chứ không phải 1 file mdf chứa toàn bộ file game the sim 2 ,vậy sao khi cài the sims 2 bằng đĩa thì làm sao cài Cr-ack trên ảo được .Cài bằng đĩa Cr-ack khác hay cài bằng ảo Cr-ack khác

ank rồng con ơi!!! Em down dia 3 part 1 với đĩa 4 part 2 không được!*!! Coy lại link dùm em cái !! Thanks ank nhìu nhìu

ank rồng con ơi!!! Em down dia 3 part 1 với đĩa 4 part 2 không được!*!! Coy lại link dùm em cái !! Thanks ank nhìu nhìu

links vẫn bt mà bạn . có lẽ do bạn down nhiều lần quá mediafire nó ghét . bạn đợi 1 lúc down lại sẽ được

Các chủ đề có liên quan khác