sunkute

1. Spore (bản gốc)

+Bạn sẽ là 1 tảng thiên thạch ( chính xác là 1 miếng rác thải và trong đó là bạn 1 loại vi khuẩn) lúc đó bạn sẽ lớn lên = cách chơi như " cá lớn ăn cá bé " bạn có thể sinh con đẻ cái = cách nhân vào trái tim ở giửa (sẽ có chỉ dẫn trong game) và trang bị cho mình = cách lúc "sinh con đẻ cái" khi 1 con đực và 1 con cái nhảy múa vs nhau xong sẽ hiện lên mục trang bị cho bạn
Tiến hóa lần 1:

+Giờ đây bạn vừa lên bờ và có thể sắm cho mình vài cái chân và chiến đấu = răng hay liên minh với các loại khác = nhảy múa hay chiến đấu chúng = cào cấu cắn xé cạp tùy KẾT cho đến khi bạn chiếm được loài đó cho đến khi con của bạn thông minh hơn (= cách tăng exp khi chiếm/liên minh)
Tiến hóa lần 2:

+Bây giờ bạn là 1 bộ tộc và cách chơi vừa thay đổi từ đây không còn phiêu lưu nữa mà thành thể loại chiến thuật. Không còn như trước nữa , bây giờ bạn sẽ điều khiển bộ tộc bạn = cách dùng chuột đánh chiếm các bộ tộc khác hay làm bạn với chúng hay còn gọi là liên minh cho đến khi hết các bộ tộc đễ đánh nữa thì bạn sẽ tiếng hóa tầng tiếp theo
Tiến hóa lần 3 :

+Giờ đây bạn vừa có thể sắm xe tăng và máy bay , tàu thuyền + 1 số nhà "nhà sinh sống , nhà vui vẻ # nhà máy) và sống = cách lấy xe tăng làm khai thác các mỏ lửa phun khí đỏ đỏ . và chiến đấu với các cường quốc khác = xe tăng , máy bay , tàu thuyền tùy KẾT và chiến đấu khi tất cã vừa chết hết / tất cả vừa thành bạn
P/S : giai đoạn này sẽ có 1 số " cường quốc " hối lộ bạn = cách cho 1 ít xe tank chuyển nguyên liệu chúng khai thác cho bạn ví dụ chúng khai thác được 10 thì bạn hưởng 5 6
Tiến hóa lần 4 và cũng là lần cuối :

+Hiện giờ bạn vừa có đĩa bay và lần này bạn sẽ phải ngạc nhiên vì cách chơi lại khác hoàn toàn , sẽ biết vũ trụ bao la thế nào . Di chuyển khỏi Thái Dương Hệ bằng cách dùng cái đồ lăn lăn giữa chuột trái và phải . 1 TDH sẽ có 1 mặt trời và các hành tinh , tuy nhiên có các hành tinh chưa đầy hơi gas và bạn sẽ kô tiến vào nó được lúc này bạn có nhiệm vụ tìm ra chủng tộc gous ( hay gì đó)

System Requirement:
Processor 2.0 GHz P4 processor or equivalent
RAM XP: 512 MB / Vista: 768 MB
Graphics card 128 MB with support for Pixel Shader 2.0
Hard disk drive space At least 3.89 GB hướng dẫn:
download xong cách bạn giải nén -> tạo ô đỉa ảo để cài đặt -> chép Cr-ack ->vào game

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

hoặc

Spore Galactic Adventures - Chinh phục thiên hà (bản mở rộng)

Phiên bản Spore Galactic Advanture nhìn chung như vừa tiêm một liều thuốc đúng liều để hoàn thiện phần chơi Galactic của Spore. Nhập vai SC, thay vì chỉ bay mãi miết từ hành tinh này đến hành tinh khác thì người chơi sau khi cài đặt bản nâng cấp vừa có thêm nhiều lựa chọn cho cuộc hành trình của mình. Các lựa chọn Advantures có thể được hiểu như các nhiệm vụ mini được lồng ghép vào các phần chơi chính của công cuộc thám hiểm vũ trụ. Có lúc đó là một yêu cầu từ phía liên minh muốn bạn giúp đỡ họ hộ tống nhân vật thầy tu (Priest) từ điểm A đến điểm B một cách an toàn hay đơn thuần là đi lòng vòng trong thành phố để tìm gặp những nhân vật nhất định nhận nhiệm vụ, lắng nghe thông tin họ truyền đạt....

System Requirement:
Windows XP/Vista*
2.0 GHz Pentium 4 processor or equivalent
512 MB RAM (768 MB RAM for Vista)
128 MB video card with support for Pixel Shader 2.0
2.0 GB free hard drive space
LINK

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.

Hướng dẫn cài đặt:
1.Tải file này về sau đó run để update lên phiên bản 1.02: Nhấn Vào Đây Để Tải Về
2.Tải file này về sau đó run để update lên phiên bản 1.04: Nhấn Vào Đây Để Tải Về
3.Cài đặt Spore Galactic Adventures.
4.Tải Cr-ack: Nhấn Vào Đây Để Tải Về và chép đè vào thư mục cài đặt (Program Files\Electronic Arts\SPORE_EP1\SporebinEP1).

Spore Creepy And Cute Parts Pack (stuff)

Gói bộ phận Creepy & dễ thương là một gói mở rộng lớn cho Spore và các chức năng 24 hình ảnh động mới, 48 lựa chọn màu sơn mới, và 60 parts.options thêm, và 60 phần bổ sung.

Platform: PC
Category: Strategy/Simulation
Publisher: Electronic Arts
Release: 2008/11/17
Size: 841.0 MB

Nguồn: Mediafire MF Download Spore Creepy And Cute Parts Pack - Twin Life: Diễn đàn
Minimum System Requirements:
* OS: Windows Vista - Service Pack 1 / XP - Service Pack 3
* Processor: Intel Core 2 Duo 1.8Ghz, AMD Athlon X2 64 2.4Ghz
* Memory: 1.5GB, 760MB Free Hard Drive Space
* Video Card: 256MB NVIDIA 7900 / 256MB ATI X1900

Recommended System Requirements:
* Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz, AMD Phenom X3 2.1Ghz
* Memory: 2 GB (Windows XP) 2.5 GB (Windows Vista)
* 760 MB Free Hard Drive Space
* Video Card: 512MB NVIDIA 8600 / 512MB ATI 3870

CD-Key: 88JS-8S4R-N4Q2-TVPA-4GB7

Link Download bản DOC

Hướng dẫn cài đặt:
1. Tải file này về sau đó run để update lên phiên bản 1.02: Nhấn Vào Đây Để Tải Về
2. Cài đặt Creepy & Cute Parts Pack.
3. Tải Cr-ack: Nhấn Vào Đây Để Tải Về và chép đè vào thư mục cài đặt (Program Files\Electronic Arts\SPORE\Sporebin\).

Bộ công cụ Spore Creature Creator (Tool)

Cũng như dòng game sims, spore là 1 dòng game mô phỏng rất thành công của EA. Nếu sims tập trung vào con người thì spore lại tập trung vào tất cả những sinh vật khác trên hành tinh này. Cùng với chuyện cho ra đời spore, nhà sản xuất cũng tạo ra 1 bộ công cụ mới toanh giúp người chơi trải nghiệm cảm giác được thỏa KẾT tạo ra những thứ mình muốn không thua gì bộ công cụ của the sims. Đó chính là spore creature creator.
Nếu chưa từng thử qua, bạn sẽ không thể nào tưởng tượng được chuyện tạo ra 1 con thú, 1 chiếc xe hay thậm chí là những ngôi nhà lại dễ dàng đến vậy. Phiên bản spore creature creator này chính là người mở đường cho bản spore full ra mắt vào tháng 9 năm 2008. Với dung lượng chưa tới 400mb(quá nhẹ so với bản full 4gb) nhưng phiên bản này cho phép bạn thoải mái tạo 1 con thú ngộ nghĩnh và tất nhiên bạn có thể dùng nó để đưa vào bản spore full.

Phiên bản này chỉ cho phép tạo sinh vật, chứ không được tạo nhà cửa, phương tiện hay đồ vật nào khác. Nói đơn giản, nó tương tự như body shop của the sims 2 vậy. Tuy không thể cho sinh vật của mình tiến hóa và xây dựng xã hội như bản full nhưng bạn vẫn có thể cho sinh vật cử động với nhiều tư thế để chụp hình, thử xem nào.^^

LINK

hướng dẫn cài đặt:
download -> giải nén -> tạo ô đỉa ảo -> cài đặt -> vào game.

robot patch 1.06

có thêm 14 ADN mới là đầu,mắt, cánh tay,cách chân,bàn tay, bàn chân,đuôi.

* Processor: Intel Core 2 Duo 1.8Ghz, AMD Athlon X2 64 2.4Ghz
* Memory: 333MB Free Hard Drive Space
* Video Card: 256MB NVIDIA 7900 / 256MB ATI X1900

Recommended System Requirements:
* Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz, AMD Phenom X3 2.1Ghz
* Memory: 2 GB (Windows XP) 2.5 GB (Windows Vista)
* 333 GB Free Hard Drive Space
* Video Card: 512MB NVIDIA 8600 / 512MB ATI 3870
Better Spore

hướng dẫn: tải về -> extrac -> copy tất cả file trong thư mụcBetterSpore vào trong thư mục date spore

nếu ai muống chơi hơi ăn gian thì dưới đây là cheat. mình nên khuyên các bạn đừng choi cheat vì rất nhanh chắn
[cheat game spore cho tất cả]
để kích hoạt cheat ban chỉ cần vào game bình thường và bạn nhấn [CTRL] + [SHIFT] + [C] để đưa lên các màn hình nhập cheat

* addDNA - Cho phép bạn DNA để sử dụng (trong trình đơn giao phối / sáng tạo chỉ)
* capturePlanetGIF - chụp 360 độ gif tập tin của hành tinh hiện tại của bạn.
* freeCam - Máy ảnh này được giải tỏa
* Giúp X - thảo luận về các lệnh khác nhau và hành động, trong đó X là lệnh hay hành động
* killallhints -> Không có gợi ý sẽ xuất hiện trong quá trình
* moreMoney -> Cung cấp cho bạn nhiều tiền hơn để sử dụng (chế độ bộ lạc / CIV)
* refillMotives -> Điền vào các ô sức khỏe hoàn toàn
* setConsequenceTrait X -> Thiết lập đặc điểm của bạn, trong đó X là các đặc điểm
* SetTime (X, Y) -> Thiết lập thời (gian) gian, trong đó X là giờ và Y bằng phút
* spaceCreate -> Mở khóa tất cả các công cụ trong khi trong không gian
* styleFilter-filmNoir -> Xem các trò chơi trong màu đen và trắng
* styleFilter-none -> Mang xem của bạn trở lại các thiết lập mặc định
* styleFilter-oilPaint -> Hãy xem của bạn xuất hiện như một bức tranh sơn dầu
* unlockSuperWeapons ->Mở khóa mỗi vũ khí siêu (CIV chế độ)

at8918

bạn ơi mình thấy nó hiện nên RLD.spor part 23 thì mình phải dow hết àk

bạn ơi mình thấy nó hiện nên RLD.spor part 23 thì mình phải dow hết àk

phải down tất các part về rồi giải nén ra bạn àh ^^ Cố gắng down nha, game hay lém

phuc_cd

thk bạn nha dow xong giải nến rồi phải tạo ổ đĩa ảo nữa ak

tất nhiên. các game nặng toàn phải tạo ổ ảo

t.na99

chủ topic ơi! coi lại giúp tui đi! hình như mấy cái link Cr-ack bị lỗi hết rồi ông àh! chắc là tai MF khóa đó! ông up cho tui link khác nha ông ... àh! tui nghĩ là ông đừng đặt tên có chữ Cr-ack nữa ... chắc file có chữ Cr-ack là tụi nó k xóa mà khóa hàng loạt đó ... ông ráng giúp tui nha ... tui cần file Cr-ack bản "Spore Galactic Adventures - Chinh phục thiên hà (bản mở rộng)"; "Spore Creepy And Cute Parts Pack (stuff)". thax chủ topic trước

Các chủ đề có liên quan khác