Từ khi cắm cái keyboard rời của Dell (qua cổng USB) vào 2 con laptop Asus vs Gigabate của mình thì có hiện tượng khi tháo bàn phím rời ra, bàn phím trên laptop không bấm được 1 số nút.

Cụ thể là: con asus thì khôg bấm được phím: p, phím mũi tên lên, xuống, esc, em gigabate thì không bấm được phím h, delete,g.. (khi cắm bàn phím rời của Dell vào thì cả 2 máy bấm bình thường)

Mấy ngày nay mình search gg, thấy cũng nhiều bạn bị như mình, mình vừa mày mò remove driver các keyboard khác (chỉ để lại US), thậm chí cài lại windows (mình dùng windows 7), nhưng hiện tượng trên vẫn không mất đi.
Thực sự bó tay rồi, pro nào chỉ mình với. Thank các bạn vừa đọc bài viết

duy_khuong71291

Bàn phím laptop không bấm được 1 số nút ????????????

trước khi sử dụng bàn phím rời thì bàn phím laptop của bạn có bấm bình thường ko?

Hiện nó đã chết hẳn chưa bạn

c4sau_chu4

download driver về, cài lại driver cho bàn phím

vào đây tìm thử xem

MacIntosh

Máy mới thì bạn đem đi bảo hành xem.

èo, không phải liêt mà là bấm không được bạn à (liệt là do phần cứng, phần cứng máy mình bt), cắm keyboard rời vào thì bấm các phim ở keyboard rời thì bình thường, còn bàn phím trên 2 con laptop thì bị chết 1 số nút như vậy đó.

myself_122

Tức là thế này, trước đây bàn phím của 2 laptop đều sử dụng bình thường, sau đó bạn gắn bàn phím rời vào sử dụng một thời (gian) gian thì khi gỡ bàn phím rời ra bàn phím laptop không dùng được nữa. Bạn vừa khắc phục bằng nhiều cách nhưng hiện giờ vẫn không sử dụng được bàn phím laptop! vấn đề của bạn có phải thế ko?

Masson

Đúng rồi đó. Em đọc nãy giờ mới hiểu bạn chủ thớt à?!

dory1588

Khả năng là sau khi cắm vào, thì em nó bị chập 1 số mạch nên hỏng 1 số nút. :)
Đùa vậy , vì mình chưa nghĩ ra trường hợp nào bị không bấm được một số nút, Ngoại trừ khả năng nút đó bị hỏng (hỏng bàn phím, lỏng bàn phím)
Bạn thử mang ra hàng nhờ họ xem có phải hỏng nút

Willhard

tỉ lệ liện phím khá cao. máy của mình cũng từ bị như vầy.haizz

jpow_vn

Liệt phím rồi bạn. Mình cũng bị liệt phím "w" nè.

chip_xinh

2 máy của bạn hiện giờ có thể vào bios ko? vào đó xem có sử dụng các phím được bình thường ko? như phím delete, mũi tên?

minh852002n

theo những hiểu biết nông cạn của mình thì bạn nên lấy driver mới nhất cho máy bạn trên support

Như máy asus của mình nó có tên là atk nhưng dell thì k rõ lắm,bạn cứ thử xem

Nhớ tìm đúng bản driver cho máy bạn ( asus có phân mục loại máy đó,nếu có hỗ trợ java thì nó sẽ tự nhận diện máy bạn chứ k cần chọn phân mục máy )

tRƯỚC CŨNG BỊ CÁI này,bạn dow phần mềm tét keyboard về restore lại tất cả cài đạt là ok

kimmaihoang2008

Bạn thử cài driver bàn phím lại đi xem

download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có

theo những hiểu biết nông cạn của mình thì bạn nên lấy driver mới nhất cho máy bạn trên support

Như máy asus của mình nó có tên là atk nhưng dell thì k rõ lắm,bạn cứ thử xem

Nhớ tìm đúng bản driver cho máy bạn ( asus có phân mục loại máy đó,nếu có hỗ trợ java thì nó sẽ tự nhận diện máy bạn chứ k cần chọn phân mục máy ) cái atk để dùng cái phím FN mà bác >_<

Hau_ITmark

chắc tại bạn chẳng may bấm phải Fn + Num, bạn thử bấm Fn +Num để tắt thử xem

bác nào chỉ dẫn em sử dụng keyboard test restore lại default của bàn fim vs nào. em đau đầu quá, huhu

lên nào, giú_ mình vs mấy bồ ơi, vẫn chưa tìm ra bệnh. hại não quá

Các chủ đề có liên quan khác